AB 2015 chạy có tiếng rè rè thỉnh thoảng lên ga yếu

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi HauHK, 20/6/18.

1. HauHK

HauHK Tập Lái

Chào ae.
    Hiện tại em đang chạy con AB2015 thì có 1 số vấn đề như thế này :
    1 - Xe chạy có tiếng rè rè khá khó chịu, có lúc to lúc nhỏ
    2 - Thỉnh thoảng gặp trường hợp đang lên ga thì xe lại khựng lại 1 chút rồi mới bắt đầu tăng tốc.
    3 - Có lúc đang chạy thì lại bị khựng khựng giật giật rồi bình thường lại.
    4 - Cảm giác chạy xe bị nghiên một bên.
    Xe em chạy được khoảng 22.000 km, đã dắt đi bảo dưỡng vài lần nhưng chỉ khắc phục được 1 thời gian rồi bị lại.
    Ae có lời khuyên nào không ạ

2. PhuQuy71

PhuQuy71 Tập Lái

Bác kiểm tra lại bố nồi sau xem có bị mòn rồi ko, lúc lên ga thì bố nó quăng ra bám vô chuông nếu bố mòn thì lên ga sẽ gặp hiện tượng giật (bám vào chuông nồi bị trượt). Kiểm tra xem dây curoa có dãn, nứt gì ko. Đươc thì thay bố nồi sau, chà nhám chuông, thay dây cuaroa, bi nồi, kiểm tra luôn côn có bị mòn luôn k.

3. duhoctoancau

duhoctoancau Tập Lái

Uppppppppp nào!

4. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

Xe mình AB2014 bị hiện tượng hụp ga đầu và rung ga đầu khi máy nguội lạnh hoặc sáng sớm mất khoảng 5 phút, khi máy nóng rồi thì ổn định mượt mà. Các bạn có cách nào khắc phục xin chỉ giáo với. Cảm ơn nhiều nhe
    Mình đã vệ sinh bảo dưỡng bố nồi, dây cu roa, vệ sinh kim phun.....nhưng chỉ được 1-2 buổi thôi, sau đâu lại vào đó.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...