Kỹ thuật AB 2017 ĐEN XÁM-Động cơ gầm gừ khó chịu

Thảo luận trong 'Công nghệ mới' bắt đầu bởi pidozzz, 24/1/18.

1. pidozzz

pidozzz Tập Lái

Chảo cả nhà,
    Hiện tại e đang chạy con AB 2017 đen xám thì gặp vấn đề thế này mong m.n giúp đỡ.
    - Sáng ngày khi khởi động và tăng ga chạy thì máy bị khựng khựng và tiếng máy nghe cọc cọc rồ rồ còn hơn là xe số khi vào số 1 để chạy. Cứ gầm gừ, khi tăng ga lên 1 tí thì mới hết. Cứ chạy ga thấp là khựng khựng rất khó chịu. Khi chạy khoảng 5-6km thì xe bình thường không còn nghe nữa.
    - Khi đề máy và chạy thì đầu xe bị rung.
    Em cảm ơn mọi người ạ. Xe em chạy được 13k km rồi.

2. nhatngduc

nhatngduc Tập Lái

Cơ chế của xe ga dùng guốc văng nó thế bạn ơi với lại côn còn mới quá nên nó vậy ( Tốc độ máy chưa cao nên guốc văng chưa hết gây ra hiện tượng đó).
    Bạn mới đi được 13 km mà đã biết là bị rung => Bạn là thiên tài.

3. pjmkute

pjmkute Tập Lái

chủ thớt ghi 13k km mà bác (13k là 13.000 đó) Bạn chủ thớt sáng sớm ra nên đề máy để nổ khoảng 1 phút rồi hãy đi, 13k nên vệ sinh nồi nếu ko hết thay curoa và bố nồi, cao su trượt các kiểu luôn

4. PhuQuy71

PhuQuy71 Tập Lái

Xe bị v kiểm tra lại côn, dây cuaroa, nồi sau. Xem có bị mòn bố nồi, dãn, nứt dây cuaroa k, bi nồi vv..

5. seodvg2016

seodvg2016 Tập Lái

xe mình cũng vậy

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...