AE nào rành bxc Hi-speed Thái giúp mình với, cái này có hàng nhái ko ạ?

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Ryan Vo, 6/7/17.

1. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Mình có đọc được bài đăng này:
    https://five.vn/tp-ho-chi-minh/do-choi-xe-thailand-229113.html
    Tin này đăng bán đồ Hispeed của Thái Lan, trong đó có bình xăng con ga dẹp Hispeed PWK 28 mà giá rẽ như vậy (900k cho bình ga dẹp) thì có đúng hàng Hispeed Thái hay ko? Nếu đúng hàng thì có xài ngon ko? Mình sợ mua phải hàng giả kém chất lượng. AE nào rành thì giúp mình với nhé.
    Bác Dior ơi, e đang chờ Cam, Lòng Thái cập bến đem qua bác làm xe, nôn quá.

2. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Đây là hình bxc mà trên tin đăng bán, AE xem đánh giá bình này nhé.
    [​IMG][/IMG] [​IMG]

3. dior

dior Bằng A4

Bạn định làm tới bài gì mà xài tới bình đó?

4. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Mình đi Wave trước có topic hỏi bác rồi, do bận tới giờ mới nhớ đặt hàng Thái về.
    Mình đặt nguyên bộ lòng, trái piston 57mm, bạc, ắc, cam 5ly, lò xo đầu. Đi dên zin, không biết 57 dên zin có khoét lốc không nữa vì Honda thấy xe nào lỗ lốc cũng nhỏ xíu. Khi nào hàng về sẽ đem qua bác làm.
    Còn bxc mình mua chỗ khác cùng hiệu với lòng thằng bán cứ kiên quýêt canh được cho wave 57 dên zin. Mình ko tin lắm nên lên đây hỏi cho chắc cú.

5. dior

dior Bằng A4

Wave bạn wave gì lâu quá mình quên mất rùi
    Nếu dòng rs110 thì làm đc 57 dên zin k đôn chít vẫn đc. Nhưng dên phải canh lại lực quăng, K hơi đuối máy. Với bạn đặt lòng chân dài bao nhiu, dài quá, chân sơmi to cũng phải rớt ra vớt họng lốc à
    Mà mấy cái cam, lòng trái gì đó ở đây có làm rùi mà
    Nói về cái bxc thì bây giờ mình mới thấy bình high-speed. Trước giờ mình chỉ xài koso, oko, keihin gì thui. Mà xe bạn canh 28 thì hơi quá rùi. Đặt đã rùi mới hỏi mình

6. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Mình chỉ đặt lòng, cam thôi. Bxc là mình thấy người ta đăng bán nên lên đây hỏi có nên mua ko đó bác Dior.
    Dên zin theo xe mình hành trình 57,9mm gần bằng ex135/150. Lòng bên Thái mình thấy rất dày có ghi xóay lên đc tận 62mm mình nghĩ phải khoét lốc rồi.
    Nếu bình đó ko đc, thì khi nào qua bác canh theo ý bác vậy, dên zin nếu chạy ko nổi thì làm luôn bự ra cho vừa với trái. Nói chung chỉ đặt lòng, cam qua thôi còn lại đưa bác mài cho vừa ý.
    Còn lòng zin thấy mỏng quá trái zin theo xe là 52,4mm nhưng xóay lên 55mm rồi thì mỏng lét luôn giờ xe bị hở bạc trái nó dũ hao nhớt, nồi tuộc, cam kêu nên cần làm lại hết.

7. dior

dior Bằng A4

Nếu vậy xe bạn funeo àh? Có 2 dòng, lòng xài thằn lằn tăng cam với lòng xài bánh mủ lòng tăng sên cam, coi chừng đặt lộn
    Dòng đó canh 54-56-58 đều ổn, K vấn đề. Lòng sợ xoáy mỏng quá thì đóng sơmi cho dày vẫn đc mà

8. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

sao honda mà cam có 5ly thế nhợ :\ :\ :\

9. dior

dior Bằng A4

Cam zin wave rs110 với funeo k nhớ rõ số, chỉ nhớ tầm 3-4li mấy

Th.Việt thích nội dung này.
  10. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Xe mình xài lòng tăng cam tự động, ở lòng ko có thằn lằn tăng cam, nên đặt theo xe.
    Cam mình đang xài 5ly2 hơi bự so với trái nhỏ nó chạy rất lì và nóng máy thì kêu, hỏi nhiều chỗ rồi cũng ko có cam nhỏ nên phải đặt về.
    Vậy là khỏi mua bxc trên đúng ko bác Dior? Bác thường hay canh bình gì ổn?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...