Exciter ai rành ex giúp em với được không ạ

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi hughda, 15/4/17.

1. hughda

hughda Tập Lái

e mới mua chiếc ex 135 (mua lại) lúc e chạy kéo tua số 1 2 3 tua máy cao thì lên số 4 5 chạy bình thường. mà e đi tua thấp chạy chậm lên số 4 5 kéo ga thì xe có cảm giác khựng khựng như là hụp xăng vậy ạ. còn tay côn bóp nặng đi đường xa bóp lâu đau tay kinh khủng có cách nào khắc phục không a. mong cao nhân vào giúp em vợi e c,ơn nhìuuuu lắm

2. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Tốc độ thấp mà bạn chạy số cao bị giật là đúng rồi, chạy vậy lâu ngày rất có hại cho bố nồi. Còn về côn muốn chỉnh nhẹ thì bạn làm như sau:
    1. Xem lại dây côn đi đã lâu thì xịt rp7 hoặc wd40 vào để vệ sinh, sau đó cho dầu vô lại.
    2. Xem lại đường dây có bị cấn hay gấp khúc không.
    3. Chỉnh côn bắt trễ bằng cách chỉnh ốc dây côn (nên để người kinh nghiệm chỉnh để côn nhả hết).
    4. Trục kéo côn có góc vát nhọn phải trùng với góc vát trên lốc máy, nếu không trùng thì khi nào làm nồi thì mở ra chỉnh lại.
    5. Lò xo hồi côn ở cốt cắt côn nếu quá nặng có thể chế lại lò xo nhẹ hơn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...