Elizabeth Attila topic trao đổi, hỏi đáp

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi thanhbatda, 27/8/13.

1. sinobi

sinobi Bằng A4

Cái này liên quan tới nồi rồi Bro ơi ,do nồi có vấn đề nên lúc bắt thì xe sẽ mạnh ,lúc không bắt thì y như người bệnh không đi nổi

Công tắc phụ thì xe nào cũng làm được ,Bro chạy ra mấy tiệm chuyên điện nó làm cái 1 àh
    Dù Fi hay không thì nó làm công tắc riêng không ảnh hưởng gì Fi nhé

Cản sau chế LX thì cứ chạy ra mấy tiệm làm inox Bro nhé
    Tem hình cá chép thì cứ ra mấy tiệm làm decal nhờ nó làm dùm (kiểu dáng và giá cả thì Bro thương lượng)
    Còn vụ nồi kêu lớn nhiều nguyên nhân :
    - Nồi không bắt (do bố chai hoặc mòn không đều)
    - Dây curoa có vấn đề (dây curoa làm bằng cao su nếu để thời gian dài sẽ bị lão hóa xơ cứng ,không đàn hồi tốt)
    - Láp thiếu nhớt cũng khiến nồi làm việc mệt mỏi hơn

Theo mình thì dây curoa là khả nghi nhất vì xe Bro mới 10k km
    Xe tay ga thường sài nhớt 10w30 hoặc 10w40
    Nhớt láp thì loại 90w

Thay cả 2 như Bro nói không ảnh hưởng gì ,nhưng nhớt hãng (Hon ,Ya ,Su ,Sym) không được đánh giá cao
    Nên thay nhớt của những hiệu nhớt nổi tiếng nhé ,và nhớt láp cũng vậy

3 lần thay nhớt máy thì 1 lần thay nhớt láp cho xe vận hành tốt Bro nhé

#11 sinobi, 16/11/13
    Sửa lần cuối: 16/11/13
  2. siemens

siemens Bằng A4

mấy bạn cho mình hỏi lốp sau alizabeth size bao nhiêu vậy, mình cần mua 1 lốp sau maxxis cho alibeth mà không thấy chỗ nào đăng bán, ở sg nha, ai biết sms giùm mình qua 0167 6688440 nhé, cãm ơn rất nhiều.

3. danviphd

danviphd Tập Lái

Chủ topic cho mình hỏi. Mình mới mua con Attila Elizabeth EFI 2013 cho vợ.
    Mà hôm nay sáng ra bỏ xe ra để đi làm thì k đề được.
    Xe vẫn còn xăng mà k tài nào đề lên được. Xe lại k có cần khởi động. K biết làm sao để đề máy đây.
    Xe mới chạy 800km thôi X_X. Mong pro giúp đỡ

4. unmap12

unmap12 Tập Lái

Cho e hỏi tí
    Bà chị e có con elizabeth đới đầu á, cũng được mấy năm rùi nên cái đèn pha tối quá, e đang tính thay dùm chị e mà ko biết nên thay loại nào, thấy ae nói thay phillip xtrem gí đó với osram NBK, ko biết nên thay loại nào, chỉ cần sáng và ăn đường là được ạ.

5. unmap12

unmap12 Tập Lái

Xe bà chị e cũng bị tương tự như vậy.

chạy đâu được vài tuần thì đề ko được thế là điện e chạy ra xem sao, e ra đó đề cũng ko được 1 hồi sao ấn mạnh vào cái nút đề thì nổ máy bình thường, e nghĩ do cái nút đề thui, và từ đó tới h cũng chưa bị lại.

6. net_24h

net_24h Bằng A4

cho mình hỏi cái remost bấm mỡ yên cho elizabet ( ko Fi) là mua gắn vào hay là có sẵn theo xe.
    thay bugi denso so iridium j` đó có cải thiện được trình trạng hao xăng chút nào ko ? vì mình thấy nhìu nguoi noi thay bugi đó cho dỡ hao xăng mà ko biết sao
    bình xăng elizabet ko Fi là bao nhiêu lít vậy ????
    p/s : ai có cặp kính hậu của elizabet ko xài thì có thể bán lại cho mình được ko ?

#16 net_24h, 8/2/14
    Sửa lần cuối: 12/2/14
  7. Samuraiviet

Samuraiviet Tập Lái

Bạn ơi cho mình hỏi:
    Bà chị mình đi xe Attila Elizabeth EFi 2011, hôm nay đang đi thì ngừng mua đồ, xong đề phát cái bô (bộ phận giảm thanh) nó nổ cái pốc xong là ko đề được nữa. Đem lại tiệm thì thợ nói bị hư cái bô, tháo pô ra thì đề máy nổ được nhưng lên ga ko bánh xe ko lăng. Thợ báo thay cái pô đó 2tr5 mà phải đặt hàng ở Hà Nội lận(minh ở An Giang), 1 tuần mới có.
    Theo bạn người thợ đó phán vậy có đúng ko, chưa vô hãng hỏi thử vì mình ở huyện, ở tỉnh mới có hãng sym. Mong nhận được trả lời của bạn. Thank!
    [h=1][/h]

8. net_24h

net_24h Bằng A4

ra đường thấy có mấy xe elizabet thường ( ko Fi) có cái tay dắt sau bằng inox. giống giống của vespa .có anh em nào biết tay nắm đó là trong hãng bán hay ở đâu ko? nhìn kết wa'. đẹp hơn tay dắt cũ của elizabet nhìu . ai biết cho chút thông tin về giá cả
    hình đây
    http://upanh.com/view/?id=3vibaj8u7fy

#18 net_24h, 18/2/14
    Sửa lần cuối: 18/2/14
  9. maiyeu512

maiyeu512 Tập Lái

Xin chào mọi người.
    Xe của mình Attila Elizabeth 2010 mình thay sạc mà bị hư 2 cái rồi nên hỏi mọi người chỉ giáo nhé.
    1.Mình thấy xe mình có điện trở bị đứt 2 dây (hình dưới) các bạn xem cái điện trở đó ảnh hưởng gì k nhé??
    2. Mình kiểm tra bằng cách mở máy sau đó đo điện áp 2 đầu cọc bình thấy điện áp tầm 14V và không thay đổi khi lên hay xuống ga. Nhưng khi mình tắt máy thì nó tụt về 12V…..
    Cảm ơn các bạn nhiều nhé :D
    http://i1265.photobucket.com/albums/jj506/maiyeu512/LINH%20TINH/2014-09-03_080152FILEminimizer.jpg

10. sev7n.one

sev7n.one Tập Lái

xe mình đời 2008 đi hao xăng quá ~30km/l ad có biết chỗ nào làm lại cho tiết kiệm xăng k..Thanks!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...