Axelo Axelo Côn Tay Chạy Được 100km Dên kêu & Vào số 1 nhóng ga bị hụp?

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi theamazing, 18/10/13.

1. theamazing

theamazing Tập Lái

Như tiêu đề, anh em cho cho mình ý kiến về vấn đề này...! Chạy đc khoảng 100km thì bắt đầu có hiện tượng Dên kêu và vào số 1 nhóng ga xe hơi bị hụp! Hay còn rodai nên thế? Mong anh em giúp đỡ..

Cám ơn!

2. vodka1908

vodka1908 Bằng A2

cái này bình thường xe mình 5000km vẫn nghe sên kêu vs lên ga thì ko hụp như thiếu xăng :D

3. doquanganhuy

doquanganhuy Tập Lái

sao bạn biết tiếng kêu đó là Dên Kêu vậy ??? chiếc xe 100tr mới chạy dc 20km đầu vẫn có tiếng kêu phát ra từ trong máy mà ??? các chi tiết nó hoạt động ầm ầm thế mà ko phát ra âm thanh thì mình ko hiểu chiếc xe máy nào đạt dc khả năng đó :105:

4. greatmen88

greatmen88 Bằng A1

Mình cũng thắc mắc là có nhiều bạn cứ lên bảo dên kêu và cò kêu, rồi làm sao biết được cái nào kêu

5. duaxiemct

duaxiemct Bằng A2

Cò cam kêu thì phát hiện khi bạn đi trên đường thật vắng (đêm khuya chẳng hạn), bạn chạy rồi cúi xuống gần chỗ baga là nghe thấy tiếng lạo xạo là cam cò. Còn dên kêu thì mình không biết phát hiện sao.
    Xe mới rodai thì chuyện này là bình thường! Qua cỡ 1000 km rồi chỉnh lại nhe bạn!

6. theamazing

theamazing Tập Lái

Nghe tạch tạch tach..... Chỉ có dên kêu chứ nồi thì không! Cái này mình không biết có phải đang rodai nên thế không. À mà cái mâm Xe trên hình sao nó vạ quan được vậy? Xin chỉ giáo :)

7. Tuvandaotao24H

Tuvandaotao24H Bằng A1

Ra tiệm dán keo, kêu nó dán cho cái vành keo phản quang

8. iChanhleo

iChanhleo Bằng A4

cho hỏi dên kêu là như nào ^^

9. vnghiait

vnghiait Tập Lái

Anh em ơi. em là mem mới ạ. Mấy anh cho e hỏi là axelo sau 1000km thì có còn tình trạng bị hụp xăng nữa không? chiện là thế này ạ. rodai rất kỹ số 1: từ 0 -10, số 2: từ 10-25, số 3: 25-40 và số 4 từ 40 trở đi. Sáng đi làm là tắt máy đạp tầm 4-5 cái rồi mới bật khóa và đề xe, để 1 phút rồi chạy. Rất ok và ổn định. từ 0-150km rodai ở số 3( tốc độ max ở số này là 40km/h)-> thay nhớt, từ 150km-500km chạy được 50km/h-> thay nhớt, từ 500km-1000km-> bảo dưỡng lần 1 và thay nhớt. Sau 1000km mọi thứ ok hết. tình trạng hụp xăng cũng hết luôn, và sau đó 2 tuần thì tình trạng hụp xăng lại trở lại. Nếu sau 1000km mà vẫn còn hụp thì mọi thứ không có j để nói cả, tuy nhiên nó lại bị lại. vì vậy em cũng hơi phân vân. có tham khảo và thảo luận ở bên này: http://buivn.com/cach-chay-roda-xe-may-dung-cach/. thì anh đó bảo là do chỉnh xăng gió chưa chuẩn. Thì hôm qua đi làm về, xe đạt mốc 2000km thì có ghé cừa hàng su thay nhớt và có nói tình trạng như vậy và kiu anh kỹ thuật chỉnh lại xăng gió, thì ảnh chỉnh xong và bảo đi vài ngày thử xem sao. thì sáng nay tình trạng hụp xăng vẫn còn. mà có vẻ như là hụp hơn nữa mà chạy máy ì nữa. Lúc anh đó chỉnh thì mình cũng hỏi anh ấy là khách hàng có ai báo tình trạng giống em không? thì anh đó bảo là không. tình trạng này lạ quá. làm mình hoang mang quá. Thường thì sau 1000km rodai là sẽ hết tình trạng hụp xăng. Thà sau 1000km mà vẫn bị hụp thì không có j để lăn tăn cả. nhưng đây, sau 1000km thì hết được khoảng 2 tuần thì bị lại tới giờ.huhu

Mong ae chia sẽ ạ. Tk anh em đã ghé đọc bài.

10. TiêuAn

TiêuAn Tập Lái

Do ga ranti nhỏ wa nên bị tình trạng hụp xăng, con xe buổi sáng đề nhìu lần do dòng axelo thui, còn chạy dên hú thì đi bảo trì i, mình đang chay con axelo dc 1 năm (10k cây) chỉnh ga ranti nhỏ sáng nào đề máy cái mới mổ, kéo e đề cái nổ luôn,

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...