Axelo Axelo đề ba và leo dốc yếu ??

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi interpol, 29/4/13.

1. interpol

interpol Bằng A1

Chào cả nhà :99: Tình hình là hn mới làm chuyến VT- SG về, chủ yếu để đi rodai cho e nó ( hiện giờ chạy dc 450km roi ) :102:
    Cảm giác lái e nó quả là toẹt vời, quá đầm và êm khi chạy tốc độ cao, chạy sướng thiệt :129:
    Sau khi chạy 1 thời gian, e nhận thấy rằng axelo đề ba tăng tốc có phần hơi chậm , ko mạnh mẽ và ngọt ngào như ex thì phải ( e kinh nghiệm côn tay chua nhìu, nếu ko phải mấy a chỉ giáo hộ phát nhá :D ). Đặc biệt việc leo dốc của ẻm cũng chuối qúa xá :68:. Đang chạy đường trường, gặp cầu hay dốc cao là e nó xề xuống hẳn :69: , phải kéo ga thêm dữ lắm e nó mới lên , mà có cảm giác là ko bốc , thiêu nội lực sao á :82:. Không bik có ai gặp trường hợp giống e ko, ko bik tại e cầm côn tay gà hay do máy còn chưa hết rodai nhỉ. (p/s : trong thoi gian rodai em toàn chạy tầm 40km/h, riêng hn làm chuyến VT-SG mới lên tới 60km/h , nhung tối đa cung chỉ 60km/h thoi >"< )
    :79:

#1 interpol, 29/4/13
    Sửa lần cuối: 29/4/13
  2. chipboy279

chipboy279 Bằng A3

theo mình nghĩ nếu bạn muốn cải thiện đề pa thì nên thay cái dĩa sau(sên nhông dĩa) lớn hơn chút tại dĩa zin chỉ có 34 nên đề ke lắm

3. MacMillan

MacMillan Bằng A4

bác đưa xe bác đây, bác ngồi sau lưng , em đềpa với leo dốc cho bác xem :))

4. interpol

interpol Bằng A1

hé hé, vậy chắc do tài nghệ e còn non và xanh roi :152: pác MacMilan quởn mần cái clip đề ba cho e xem tham khảo dc hơm :152:

5. ben1985

ben1985 Tập Lái

axelo đề pa yếu nhưng đuọc cái nước hậu chạy sướng,có trớn là dốc nào củng lên ào ào:152:

6. MacMillan

MacMillan Bằng A4

clip thì không có ai quay :)) toàn là đi chơi 1 mình, cà phê 1 mình thôi

đepa không yếu đâu , bác quên di chuyện Su depa yếu mạnh hậu đi ;))

#6 MacMillan, 30/4/13
    Sửa lần cuối: 30/4/13
  7. interpol

interpol Bằng A1

hix, pác MacMilan chia sẻ e tý kinh nghiệm đề pa sao cho mạnh mẽ với , lý thuyết cũng dc :99::152:

8. mrsingsongvnn

mrsingsongvnn Bằng A4

để số 1 rồi bóp phanh trước,chuẩn bị đề pa thì mồi ga tí dạng như vê ga ấy nhả phanh rồi thốc ga mạnh vào

9. MacMillan

MacMillan Bằng A4

số của axelo chỉ mạnh số 1 với 2 thôi , 3,4 đi hậu nên yếu lắm , bác lên dốc cứ 1 với 2 mà vặn , vặn nhẹ thôi chứ mạnh là lộn cổ đó ;)

10. suzukifx125cc

suzukifx125cc Bằng A4

mún lên dốc đi xe côn tay phãi trả số chứ pa pa đễ số lun hõi sao xe ko yếu

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...