Bài 54 Wave

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Tư Em, 29/6/17.

1. Tư Em

Tư Em Tập Lái

Lời nói đầu em phép cúi chào đại gia đình, tiếp theo là lời chúc sức khoẻ đến tất cả anh chị em cô chú thím ...vân...vân...và...vân...vân :))))
    Để không làm mất thời gian của mọi người, em xin phép trình bày thắc mắc của em ạ:
    - Con wave của em đang đi đầu lòng TQ 110cc, đã đóng lên 54, dên lớn, bình đít gài lô, cam cò em cũng không rõ, nồi zin, lửa cũng zin, chỉ lên ic horsepower và mobin banjing mua bên anh Bảo IC. Nay em định lên thêm cây dên đen đúc 13 tay 3 hay tay 6 ( em cũng không biết lên loại tay nào cho phù hợp), còn cam, cò, lửa, ic, mobin, bạc đạn, này nọ như thế nào cho vô bài nữa. Sư phụ, sư phụ xin chỉ giáo ạ, tiểu đệ xin cảm ơn trước. Trẻ nhỏ mới lớn có gì sai sót xin ACE dạy bảo. Cảm ơn ad duyệt bài. Cảm ơn m.n đã đọc.

2. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Khuyên bạn nên lấy dên zin làm lên sẽ ngon hơn, đã từng thấy ex full 57 bị wave 54 dên 13 từ dên zin pô móc mà êm ru dù có nẹt làm lên dắt như con.

Tư Em thích nội dung này.
  3. Tư Em

Tư Em Tập Lái

Cảm ơn bro, do em cũng lo độ bền. Em toàn nghe ngta bảo là dên đôn thì dễ gãy, còn dên đúc khó gãy hơn. Tks anh nhiều ạ

4. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Không có đâu bạn ơi, dên zin làm lên rất bền nhé nếu nhớt nhao tốt cách chạy ổn thì ok, tại chiếc mình nói trên đi xa vẫn tốt. Nếu xe đi lại thường xe khuyên bạn nên xài đồ tốt đừng ham rẽ tới lúc hư sửa còn mắc hơn số tiền đó nữa.
    Bác Dior vào cmt chắc cũng nói như thế thôi.

5. Tư Em

Tư Em Tập Lái

In
    Dạ, cảm ơn bro nhiều ạ. Còn cam cò lửa e k biết đi ntn nữa, sợ mang ra tiệm mấy ổng lại vẽ ra này ra nọ thì chết nữa

6. Ryan Vo

Ryan Vo Tập Lái

Cam cò lửa thì mình ko dám ý kiến gì cái này phải để cao thủ vào cmt vì mỗi lò canh theo cách của họ, mỗi bài mỗi khác, cho dù chung 1 lò canh 2 xe chung 1 bài y chan nhau cam cò,... nhưng chạy thì lại khác nhau.
    Wave Dream có lửa Anpla, Astra, IC có Dream lùn 99, BRT và 1 cục nữa màu đen quên tên rồi mấy xe chạy sân hay xài là 3 loại IC chạy ổn còn mấy kia thì dùng IC zin ok hơn.

7. Tư Em

Tư Em Tập Lái

Dạ cảm ơn thông tin hữu ích của bro nhiều ạ

8. dior

dior Bằng A4

Dên đôn lên tùy theo ng đôn, ng làm. Có xe tui thấy làm từ dên tq đôn lên đi cũng 2-3 năm nay, chỉ có tội lột dên do hụt nhớt k biết. Có đứa dên zin đôn lên vặt gãy suốt chuyện bt
    Còn nói dên đúc k gãy cũng nên xem lại. Mình k mặn mà lắm với dòng mì ăn liền đó, lý do thì k tiện nói ra
    Còn về đít gài lô sao k xài centa đi cho lành. Giá cũng ngang nhau, chất lượng centa hơn hẳn cái bình lô đó nhiều. Mình đã thử qua rùi
    Cam cò, dàn lửa thì mình cũng khuyên thật sự để thợ ng ta làm xem dàn hơi ra sao, canh chảo đầu kiểu gì, xupap bao nhiêu, đầu trái canh tầm bao nhiêu ng ta sẽ ra mẫu cam cho phù hợp với xe bạn tốt hơn. Cũng cùng 1 bài, nhiều khi mình cũng phải test kt xem mẫu nào mới phù hợp. Chứ ít khi ráp đại như 1 cái ni sẵn có nào đó đâu
    Theo thợ hay nc với nhau, muốn ngon thì phải nấu từ từ. Muốn nhanh xé gói mì đổ nước vào là xong. Cái nào cũng đc 1 tô thui

9. Tư Em

Tư Em Tập Lái

Dạ, cảm ơn lời dạy bảo của bro ạ, đó giờ em cứ tửoqng chỉ cần vd lò bên này và lò kia cùng làm ra 2 cục máy với số đo và phụ tùng như nhau thì chất lượng sẽ như nhau, sai lầm qá, cảm ơn bro ạ. E hỏi cũng chỉ vì 1 phần sợ mấy ông thợ thuốc mình.

10. dior

dior Bằng A4

Về chuyện thuốc thì mình phần nào cũng đc gọi là thợ nên cũng nói luôn. Khi làm tất nhiên cũng phải có thử, xem ra sao, rùi còn canh chỉnh. Nếu chỉ việc ráp vô k thui thì dễ, nói chung bạn muốn mua công thì ng ta bán công cho bạn, muốn mua chất xám thì ng ta bán chất xám. Cái nào cũng có cái giá của nó

Tư Emchucvirus thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...