Rebel USA Bân Khuâng trước khi quyết định mua CB125r New Edition

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi SphinX_2910, 27/4/11.

1. SphinX_2910

SphinX_2910 Bằng A2

Tình hình là trước kia mình tính mua EX 2011, nhưng nó làm giá quá nên cho qua lượt, đang có trong tay 60 chai, mình tìm hiểu trên mạng về xe cb125r vì tính mua nó vì thấy giá hợp lý và kiểu dáng hợp nhãn, nhưng đang lo lắng nhất đó chính là CHẤT LƯỢNG XE ,mình có tới cửa hàng xem xe tận mắt có vài điểm thắc mắc xin anh em đã đi xe CB125r tư vấn thiệt tình dùm em vì ko thích hỏi mấy ktv vì họ ko sử dụng xe thường xuyên :
    - Chóa đèn trước hiệu lạ quá,lại sài bóng đèn ko phải halogen,em thấy nó như đèn sợi tóc sài ở nhà vậy ?
    - 2 cái đồ chụp bugi có bọc 1 cái vỏ kim loại ở ngoài ko biết để làm gì ?
    - Em đc cho nổ máy xe thử thì kéo ga bị hụp, chứ ga lên ko ngọt, mặc bù xài bxc kenhin Japan.
    - 2 cái đĩa trước bản to nhưng cái phần để bắt vào mâm xe thì nhìn yếu quá
    - 3 con heo dầu màu đen ko có nhãn hiệu, liệu có chất lượng ko?
    - Khi ngồi lên xe em cầm tay lái thấy hơi lỏng chỏng và cảm thấy để chân ko thoái mái lắm, nhưng ko bít lúc chạy như thế nào ?
    - Và đặt biệt là cảm giác lái xe có đầm và ổn định ko?
    khi lên tốc độ bao nhiu thì xe bị rung và lắc
    - Cái quan trọng nữa là người ngồi sau bị ngã về trước, khi ngồi thì phải ôm người trước mới an toàn, như vậy thì KHI ĐI ĐƯỜNG XA CÓ BỊ MỎI LƯNG VÀ Ê ẨM CƠ THỂ KO?
    Nhà mình ở quận 7, khi xem xe chỉ cho nổ máy mà ko cho chạy, tình hình là rất muốn chạy thử để tự cảm nhận rồi mới dám mua xe, vậy xin cho em hỏi có anh nào làm đại lý mà cho chạy thử xe ko? em sẵn sàng lên chạy thử nếu đc mua luôn, trong nội thành HCM là ok hết.
    ĐÂY LÀ NHỮNG LO LẮNG KHI QUYẾT ĐỊNH MUA XE,VÌ MÌNH CÓ 60TR TIỀN LÀM LỤM VẤT VẢ NÊN MUỐN SỬ DỤNG HIỆU QUẢ, ANH EM NÀO GHÉ NGANG XIN CHO Ý KIẾN, CÀNG NHIỀU CÀNG TỐT, MÌNH KO PHẢI CHÊ BAI HAY DÒ XÉT GÌ MÀ CHỈ MUỐN TÌM HIỂU THẬT KĨ THÔI !
    CHÂN THÀNH ACE VÀ CÁC THÀNH VIÊN REBEL CLUB

2. chuong_cena

chuong_cena Bằng A2

mình đang chạy cb125r đời đầu, khi ra đường trường test lên 95km/h là sẽ bị rêm tay lái, mình đã ra tiệm làm chống rung lại rồi ( cái này đc làm free do môtrrock làm). Nhìn chung xe chạy rất ok, ko hư vặt, ko vấn đề gì cả chỉ trừ việc bị rung thôi nhưng đã có cách khắc phục rồi. 15/05 ra phiên bản mới nghe quảng cáo là gia tốc từ 0 - 100km chỉ mất 6.5s.
    nếu bác mua rồi test thử xem có dc vậy ko nhé.
    mình cũng đang dự đinh nâng cấp máy đẻ chạy cho bốc hơn thôi.
    chúc bác có chọn lưa tốt

3. mashimaro14

mashimaro14 Bằng A4

chỉ cần 1 lời thôi,hãy tham gia 1 buổi off với hội để cảm nhận,đánh giá vì chỉ có bạn và chính bạn mới có câu trả lời chính xác thỏa đáng nhất.

4. Fenris

Fenris Bằng A2

Chuẩn ko cần chỉnh , bạn nên thử tham gia offline với ace CB125R SG để tham khảo cho câu trả lời

===== Bổ sung vào lúc 22:37 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 22:31 =====

- Cái quan trọng nữa là người ngồi sau bị ngã về trước, khi ngồi thì phải ôm người trước mới an toàn, như vậy thì KHI ĐI ĐƯỜNG XA CÓ BỊ MỎI LƯNG VÀ Ê ẨM CƠ THỂ KO?
    ---------------------------------
    câu này theo cá nhân em , em xin tư vấn với bác là : dòng Naked như CB125R là ít mỏi nhất , vì cổ tay lái cao , và ít cùm lại như mấy em Sport biker , vì vậy khi đi , ta vẫn có thể ngồi thẳng lưng bình thường , và em thấy so với Sport biker thì đi Naked thoải mái hơn nhiều . Còn khi đi xa thì còn phải tùy vào sức khỏe và độ dẻo dai của mỗi người khi nài em nó nữa bác ạ , hehe , bác đi 1 vài lần đầu mỏi , rồi sẽ quen thôi , " lửa thử vàng , gian nan thử sức " mà bác . Có gì sai sót bỏ qua cho em nhé

5. lamhoang789

lamhoang789 Bằng A2

E kết chiếc này lắm lắm! nhưng khổ nổi chưa chơi Motor bao giờ (chỉ đi ké 1 vài lần ah)!!! E cũng ko phải ở Tp nên để tham gia các buổi off là ko thể !!! Vậy ae có thể cho e một vài đánh giá khách quan về chiếc xe này và những hạn chế của nó!!! Nếu khách quan mà nói thì giữa chiếc này với Ex 2k11 chiếc nào vượt trội hơn?(cứ cho là e đang phân vân giữa 2 sự lựa chọn đi, ko bàn đến giá cả). Chân thành cám ơn ae quan tâm!^^!

#5 lamhoang789, 28/4/11
    Sửa lần cuối: 28/4/11
  6. sos_tnt

sos_tnt Bằng A2

fải trải nghiệm hoặc đam mê....hoặc đã quyết định là không hối hận..... thì mới biết dc bác à .......chứ lỡ bác mua cb125r rồi bác lại ko thích quay qua ghét nó biết zậy hồi đó mua ex cho lành ...... hoặc ngc lại

#6 sos_tnt, 28/4/11
    Sửa lần cuối: 28/4/11
  7. lamhoang789

lamhoang789 Bằng A2

Haizzz!!! Thanks Bác! Mua xe cũng khác nào lấy vợ!!! Tùy duyên số vậy!!! ^^

8. sangcb125r

sangcb125r Tập Lái

HeHe. đã đam mê xe và thích nó thì khi mua là ko hối tiếc. Hãy đạp lên những lời đàm tiếu về em nó mà rước 1 e cb125r new edition về :D.
    E mới gia nhập diễn đàn có nhừng gì ko phải mong các bác bỏ qua :D

9. daiquytu

daiquytu Bằng A1

em cũng định mua em này nhưng sau 15/5 thì mới ra phiên bản mới hả các bác?
    với lại xe này có hay hỏng vặt ko vậy sau 1 thời gian test thì ae thấy độ bền của nó thế nào vì em ko có nhiều tiền muốn mua 1 con đi ổn định tí

10. Fenris

Fenris Bằng A2

Vote cho ý kiến của bác này 5* , quan điểm , lập trường rõ ràng , đam mê nhiệt huyết mạnh mẽ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...