Rebel USA Bân Khuâng trước khi quyết định mua CB125r New Edition

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi SphinX_2910, 27/4/11.

1. vosathanh

vosathanh Bằng A1

@-)HT đã bán xeeeeeeeeeeeeeeeee:-O

2. 0kiro

0kiro Bằng A4

Không theo dõi rùi lâu lâu vô chém cái ghê quá anh ới [-( Làm mấy anh em khác hoang mang sao. Anh Tài là dù co mua dúcati vẫn đi cb mà :))

3. 0kiro

0kiro Bằng A4

Mà đời CB mới ra nghe các bác khác đã chạy thử bảo là giảm rung hơn hẳn đời cũ và đề pa ngọt hơn:> Hy vọng xe chúng ta sẽ được fix lỗi một ngày không xa :)>-.

Cái bài phía trước của bác kia bị xóa rùi >.<

#33 0kiro, 17/5/11
    Sửa lần cuối: 17/5/11
  4. vosathanh

vosathanh Bằng A1

[FONT=&amp]Ngồi làm việc nhưng hơi rãnh rỗi tí ko biết làm gì nên dịch lại bài của dangthanhliem để bà con dễ đọc:[/FONT][FONT=&amp]:-B
    [/FONT]
    [FONT=&amp]Quá nhiều bài chém gió về cb125R nên e lập bài này để làm những a e trong hội hạ hoả và a e định mua bớt hoang mang.[/FONT]
    [FONT=&amp]Thứ 1 là, điểm yếu thường gặp của cb125r : đó là cảm giác rung mà mỗi a e hay đề cập nhưng đối với xe e thì e chưa gặp bao giờ vì đã thay bao tay chỉ 70k, và điều e muốn nói thêm là thiết kế của Naked ở tất cả các hãng xe moto đều sẽ có cảm giác rung và tê tay khi chạy ở tốc độ cao, vì naked không được thiết kế khí động học hoàn mỹ như sport. Và kế tiếp là cb125r số rất nhạy, đôi khi 1 cái nhấp chân là có thể sang số nên a e hay nói là bị rớt số (phần này e đã có giải thích bên topic cb125 bị rớt số).[/FONT]
    [FONT=&amp]Thứ 2 là, những ưu việt mà cb125r đem lại đó là 1 làn gió mới với 60tr các bác mua được những xe gì các bác tự liệt kê rồi nhìn ngoài đường xem nó chạy đầy ngoài đường … suy ra ko ai thèm nhìn mình. Nhưng đi cb125r thì khác à nha, sẽ có rất nhiều cặp mắt dõi theo khi nghe tiếng bô xe mình chạy tới … mặc dù xe chúng ta ko chạy đc tốc dộ cao … nhưng đó cũng là điểm mà ex hay si` po hay nói xe này chạy sao lại xe tao. Tui ghét nhất là câu này. Ex 135cc, trọng lượng 109kg so với xe mình cb125r 125cc nặng 160kg. Hay si`po 2 thì tăng tốc nhanh 1.5 lần… Nếu xét ngang nhau chất lên xe thêm trọng lượng cộng cc phát sinh đi rồi ra đua với cb125r tui dám chạy với các bạn 10tr ăn 1 cái (hehe, cái gì kinh quá) nè. 1 điều tế nhị nữa là tiếng bô của cb125r người ta “nghe và trầm trồ”, còn những tiếng pô kia ngta cho là phá làng phá xóm. E xin hết.[/FONT]

[FONT=&amp]P/S : Dịch xong mình cũng hoa cả mắt.[/FONT]
    @-)
    [FONT=&amp]To : Dangthanhliem. Bạn cố gắng viết bài có dấu sẽ hay hơn và thuyết phục để người khác đọc hơn. Vì dù bạn viết có hay thế nào mà nhìn vào đã muốn hoa cả mắt thì ai mà dám đọc nữa.B-)[/FONT]

5. dante3790

dante3790 Bằng A1

thank khích lệ :))
    trước khi mua nên đặt ra tiêu chí mua xe làm j ?
    mua để đi đua hay mua để đi chơi đi học đi phượt hay đi tán gái
    mình thì mình cần cái xe đẹp đẹp ăn vừa vừa xăng ko quá tốn . mình ko đi đua cũng ko ganh với ai nên cũng ko cần xe bắt tốc quá ghê hay max speed cao nên mình thấy số tiền bỏ ra mua cb125r la hợp lý nhất. còn mấy ông vào chê xe bắt tốc kém với topspeed ko cao thì đi ra chỗ khác chơi
    cứ xem cái cb400 hay hornet 250 hay mấy con PKL khác nó bắt tốc nhanh đồng nghĩa với uống xăng như nước lã thì sẽ biết ngay thôi mà :D
    còn có mấy ông thi nhau so với ex 2011 thì mấy ông đó đi mà mua ex. mình chán nhìn mấy xe nữ có cái dáng phổ cập rồi :D

6. denistieu

denistieu Tập Lái

về khoảng xăng cộ thì CB125r này đi dg thành phố tốn khoảng bao nhiêu km/lít vậy mấy anh...
    em cũng đang quan tâm....

7. chuong_cena

chuong_cena Bằng A2

trong thanh phố khoảng 35km/l còn đường trường khoảng 40km/l, có khi hơn thế

8. boyxauxi50

boyxauxi50 Bằng A1

em đang phân vân giựa cb 125 và si125 cac bác cho ý kiến em nên mua con nào

9. blackdovestorm

blackdovestorm Bằng A2

em cũng đang định mua con này mà chắc đợi thi xong tháng 7 sẽ mua.vì đang là sinh viên nên có 1 vài bâng khoăn mong các bác tư vấn.là nếu em mua xe này ở đại lý của tỉnh cụ thể là bà rịa vũng tàu thì cho em hỏi là có dc motorock nâng cấp gia tốc định kì như trong máy bài báo ko.vì em đã hỏi bên diễn đàn motorock mà ko thấy ai trả lời nên mong các bác trả lời giúp.chuyện nữa là em nghe nói chạy moto thì phải thường xuyên bảo dưỡng định kỳ vậy có thật ko.và có cần phải cần những gì nữa ko mong các bác giúp.cảm ơn

10. AloneRider

AloneRider Bằng A2

xe đẹp mà , tuệt phẩm của giới trẻ mà ,nhờ cây pô mà ai cũng phải "ngoái nhìn" ,chứ ko dám ngước nhìn, vì chờ cả nửa tiếng mà ko thấy xe đâu , chỉ nghe ụ ụ ọ ọ , nhìn xong thấy gần gần bên thì nhẹ nhàng vặn ga , em nó lại tiếp tục ụ ụ sau lưng mình ... (share cái cảm giác mà em đi từ Trung Lương về Mỹ Thuận) . Em đi Nouvo LX của nhỏ em ... mà đôi khi em thèm cái tiếng ụ ụ đó dù có đi sau người ta , em thích đc nghe các bác xe ôm trầm trồ là xe đẹp , xe mô ô máy dữ quá , hú kinh hồn,thích được vênh vênh cái mặt như ta đây chạy mô tô PKL .thích có cái chữ rebel trên máy để ai hỏi cũng la :xe nhập đó" .. và còn nhìu cái thích nữa khi em thấy đa số các bố chạy xe này cũng có cái thích như em nói.;))

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...