Rebel USA Bân Khuâng trước khi quyết định mua CB125r New Edition

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi SphinX_2910, 27/4/11.

1. chuong_cena

chuong_cena Bằng A2

thấy mấy bác căng thẳng quá, up vài tấm ảnh mới đi Bình Phước về hôm 11/06 cho anh em hạ hỏa, xem xong cho ý kiến, ah quên, xe tui đời cũ nhưng kéo lên đc 120 mà còn ga đấy, ko dám kéo thêm. Chi mới làm gia tốc ở MTR PHú LÂm thôi, chưa sổ trái gì cả nhé,
    xin anh em cho ý kiến v chúc anh em 1 ngày tốt lành

2. 0kiro

0kiro Bằng A4

Vote cho xe tem đẹp quá. Làm lại gia tốc xe 125cc chạy được maxspeed thế là quá ngon, đề pa cũng mạnh nữa- không như xe zin đời cũ

3. thanhvosa

thanhvosa Bằng A1

Vote cho xe đẹp............. :D

4. FistOfFury

FistOfFury Bằng A4

xe đẹp, xe đẹp, lên đc 120 là tốt rùi. . chiếc CB125R NE của ông anh mới chạy đc 700km mà cũng lên đc 80-90 TB rùi nè. . có lúc lên 100 cũng vẫn còn ga. . Lên cũng tương đối lẹ, chưa có làm j hết nha, xe zin hoàn toàn :)

5. 0kiro

0kiro Bằng A4

Àh cảnh báo cho các anh em nào sắp mua xe nha. Hôm nay đi gặp 1 bác chạy CB than với mình là sao xe rung quá và chạy mới có 1k mấy mà sơn lốc máy bong ra hết trơn. DO gấp quá quên chụp hình lại cho anh em xem

Lúc đầu mình cũng mượn xe chạy thử xem thế nào thì thấy là máy và pô rất êm, chạy như xe tay ga và cũng khá là rung. Lúc trả xe thì mình có quan sát thấy trên trục sườn nối vào gấp có 1 cái lỗ nhỏ tầm 2mm, dưới lỗ có vệt rỉ xét. Mình hỏi chủ xe là anh mua xe ở đâu mà sao mới mua có cái lỗ đó, thì được biết là mua ở đại lý xe máy trên bình dương, xe mới tinh chẳng đụng chạm gì.

Nghe không phải đại lý của motorrock là mình khá nghi ngờ về con xe này nên quyết định soi mói hơn nữa. Hỡi ơi, chỗ sơn đen lốc máy bong ra thì bên trong là sơn zin màu xám đời cũ bóng loáng (sơn tĩnh điện mà, chỉ ngihến răng cạo mới ra), còn path máy thì mấy con ốc đã bị vặn, sơn xung quanh tróc ra nên hơi bị gỉ.

Từ đây mình đi đến kết luận đau buồn cho chủ xe là----> lốc máy đã được tháo ra để sơn lại -----> xe đời đầu-lô đầu tiên ra luôn, chắc do người ta đi không thích nên bán lại cho đại lý chắc 40-45 chai hà rồi đại lý lên đời New Edition bán lại cho anh 60 chai đấy ạ :(. Nói ra cho chủ xe biết thì mình cũng thấy xót và nhìn anh ấy lúc đó hụt hẫng lắm nhưng thà biết tình trạng xe đang thế nào để biết đường mà lần thì hay hơn.

Anh em biker hay có quen biết ai định mua xe thì nên cảnh báo về vấn đề này vì đây là vấn đề chung: nên mua xe tại đại lý hãng ủy quyền chứ không nên mua tại những đại lý-siêu thị-chợ xe máy VD: CB125R hay SI thì nên mua tại motorrock

#55 0kiro, 14/6/11
    Sửa lần cuối: 14/6/11
  6. FistOfFury

FistOfFury Bằng A4

uhm uhm, nên mua tại đại lý chính thức để đc hưởng chế đọ bảo hành, bảo dưỡng nữa chứ. . Số tiền cũng ko fai là nhỏ mà thợ sữa chưa chắc là đã nhìu. . chia bùn với bạn của bro. . .

7. AloneRider

AloneRider Bằng A2

chơi cái gọi là "tuyệt phẩm" thì phải chịu tốn thôi bác ;)),cũng có thể tại bác kia gà nên mới có quyết định sáng suốt này .Mong anh em trong hội cảnh giác với những cửa hàng ko phải uỷ quyền chính hãng của MTR .

8. ##Fenris##

##Fenris## Bằng A2

Em khoái cách nói chuyện của bác này rồi đấy :)) Nếu ở Khánh Hòa , hôm nào bỏ qua mọi hiềm khích mà cafe với nhau nhé :))

9. thacmac

thacmac Tập Lái

cho mình hỏi anh em hội CB125R thường off vào ngày nào dzi , cho mình tham gia 1 buổi để chiêm ngưỡng thực tế , đi xem xe ngoài motorock thấy cũng đã nhưng tiếc là chưa được nghe máy nổ và chạy thử , mình ở mỹ tho định cuối tuần này sẽ lên rước em nó về :)) . thanks for reading

10. thaibinhbrvt

thaibinhbrvt Bằng A1

mình cũng rat thích xe này. nhưng mình thấy với 125cc mà phải mang theo cái xát 150kg thì không biết sẽ như thế nào nữa.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...