Bắt bệnh AB 125 ???

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Joéph, 16/5/17.

1. Joéph

Joéph Tập Lái

Em có con AB 125 mua lúc 2013 chạy được hơn 40.000 km, có vài vấn đề gặp phải xin hỏi các bác:

1. Vặn ga lên 40km/h+ thì ở phía dưới hộp máy nó nghe tiếng rè đều đặn, gặp dải phân cách là nghe rõ nhất.
    2. Khi dắt xe thì bánh sau nó nghe xè xè như có đất dính, dựng chống đứng lên xoay là nghe rõ nhất.
    3. Rồi mới đây là em mới đi chuyến đường dài gặp khá nhiều ổ gà, đi về thì nghe tiếng xẹt xẹt ở phía bánh sau, nghe tiếng như là cạ thắng đĩa trước ấy nhưng nằm ở phía bánh sau.

Trước giờ em đã thay vỏ xe, dây curoa, bugi. Và những lỗi này xảy ra trước khi em thay. Các bác bắt bệnh với cách giải quyết giúp em. :D

2. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

Coi có gặp vấn đề ở nồi không bác, Honda thì phải thường xuyên vệ sinh nồi nhé, và đặc biệt khi ra Head vệ sinh nhớ dặn thợ là không được chà bố nồi nhé!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...