Các a giúp e làm báo số cho xe Dream

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi thienphuc4167, 31/8/11.

1. thienphuc4167

thienphuc4167 Tập Lái

Tình hình là e đang làm báo số điên tử cho xe Dream nhưng khổ nổi xe của e chỉ có 2 dây báo 2 số N và số 4 vậy làm cách nào để làm đc 5 dây báo đủ 5 số 0 1 2 3 4 vậy các a. E nghe nói là phải thay dây báo số của wave e cũng đã mua về nhưng ko bít làm sao:(. Mong các a chỉ giúp e với e đã làm được mạch rồi giờ chỉ chờ xong cái này là ok thui.

2. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Trong mang cá của Dream có 1 con ốc. Con ốc này bên ngoài được bọc lại bằng 1 nắp đậy bằng cao su màu đen, đường kính ~ 20mm. Khi vào số hay trả số, con ốc này sẽ xoay tròn từng nấc theo chiều kim đồng hồ và ngược lại <-- chế báo số tại con ốc này.

Thân! :)

3. tdakvn

tdakvn Bằng A2

Chuẩn!!! Hình như chỉ cần thay trái khế của wave qua là dc ah!! ko đụng ji tới con óc bên trong cả!!!

4. luukimsang

luukimsang Bằng A2

Đâu Có..Từ Hộp Số Có Bó Dây (gồm 4 dây hay 5 dây j ah) nhưng mà dream Chỉ Sài Có 2 dây là N Và Topgear(4) thôi .Dây Báo Số 2 và Số 3 bỏ k sài nhưng Vẫn nằm trong bó dây này..gần Nhông xích trước đó..có bó dây số đi lên...Mình Làm Rùi Nè....

kết Quả Em Nó...Dung Led 7 Đoạn ah..Trên Diễn đàn đã có bài chỉ làm rùi đó pro....Sau Đây là vài hình em nó(Công tơ mét bị đứt nha nên đừng thắt mắt số 0 mà 80km/h)

5. thienphuc4167

thienphuc4167 Tập Lái

A mr_lonrich có thể chỉ rõ hơn dùm e được không ạ e đã biết gắn chỗ đó rồi nhưng ko biết cách gắn chế làm sao cho khớp vì báo số wave có thêm một cái miếng gì đó gắn bên trong nữa, khi e thử gắn vào thì ko biết làm cách nào giữ cố định được cục báo số. nếu có hình ảnh thì a cho e koi chắc sẽ dễ làm hơn. Cám ơn a nhìu :D

#5 thienphuc4167, 3/9/11
    Sửa lần cuối: 3/9/11
  6. chieunguyen2005

chieunguyen2005 Bằng A1

bạn phải cậy nắp cao su đậy ra , thấy bên trong có con ốc , tháo con ốc đó ra , kiến con khác mũ ốc nhỏ hơn va bạn gắn trái khế vào { em thấy pác bên trên gọi là trái khế , không biết có đúng không nữa }bạn ke cho trái khế vào đúng miếng đồng của cục báo số là ok , thử xem dây nào là so 0 số 1 số 2 ....bạn gán vào la ok

7. khang_54380187

khang_54380187 Tập Lái

cho e hỏi ké với...tình hình là e đi xe dream lùn 99...ngoài cách chế báo số wave ngay con ốc số gần nhôg còn cách khác k mấy a??? sẵn tiện cho e hỏi lun là đèn N và số 4(top gear) nó lấy từ đâu vậy?? giúp e với...tks mấy bro trước..:)

8. kedachet

kedachet Bằng A4

lấy từ cái trái khế (ng ta gọi vậy mình gọi vậy) chứ lấy ở đâu
    nói chung muốn có số 12345 hay 0 j đó thì bạn phải hiểu. ở ngay đầu con heo số. nó sẽ dc gắn cái trái khế. nhớ ko lầm, cái mặt gắn trái khế tiếp xúc với con heo có 5 mặt đồng đút trong cái miêng nhựa. gắn cố định vào con heo, nhg khi đạp số, con heo quay, cái miếng nhựa đó ko quay do đó sẽ tiếp xúc với mạch đồng và báo số lên đồng hồ.
    nhg mà con dream mình làm và thấy thì trong trái khế có 5 dây lên và chỉ dùng cho 2 dây cho đèn mo và 4 thôi, bạn có thể lấy 3 dây còn lại đó chính là 1,2,3.

9. Nguyen Vinh

Nguyen Vinh Bằng A2

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...