SYM khác Các lỗi thường gặp của JOYRIDE và cách khắc phục

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi joyride125, 22/7/11.

1. bach_manh2007

bach_manh2007 Tập Lái

Helpppppppppp meeeeeeeeeeee

Bà con ơi có ai giúp tui với, từ khi mua xe JR ve dc 3 tuần mà có cái vụ đề xe khó lên sửa hoài ko dc. Vừa rồi mang ra cho nó sửa tụ kỹ thuật kêu dây bị lỏng nên mỗi lần vặn chìa khóa xăng ko bơm lên dc nên khó đề, rùi tụ nó tháo ra kiểm tra đã rùi thay cái cục gì đó tui hok bit cái đó giống cái ổ cắm điện ở phần đầu xe, tụ nó đổi cái nối với bình xăng với cái nối mấy sợi dây đèn xong thì lúc đó đề ngon lành, ấy thế mà wa hom sau nó lại bị nữa tui cung hok bik làm sao nữa. Có ai giúp tui với dc hok mua xe mà mỗi lần đề mún cháy bình luun nó mới chịu nổ máy.

2. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

- Mới được 3 tuần thì cứ bình tĩnh đi, chỉnh chọt làm j vội, còn chưa rà hết roda mà.
    - Khi nào chạy được 1k km thì bạn chỉnh lại theo cách sau nhé, tắt máy mở nắp hộp kỹ thuật trong cốp.
    + Vít gió vắt chặt hết cỡ theo chiều kim đồng hồ sau đó nới ra ngược chiều kim đồng hồ đúng 2 vòng.
    + Vít guaranty chỉnh ngược chiều kim đồng hồ nhỏ dần đều đến khi thấy máy nổ êm ko bị tắt là ok.

===== Bổ sung vào lúc 10:07 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:03 =====

FI thì chỉ thế thôi, ko bốc ngay và luôn như chế hòa khí được, phải lên từ từ thôi bạn ah.

===== Bổ sung vào lúc 10:20 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:07 =====

Lỗi kêu cộc cộc phía trước là lỗi giảm sóc trước, mình mới mua xe cách đây 1 tuần và xe mình cũng bị như vậy. Mang ra trung tâm bảo hành họ kiểm tra và thay cho đôi giảm sóc trước xong là ngon lành cành đào êm ái luôn.

3. baokhanh256

baokhanh256 Bằng A1

Cái trung tâm bh nào mà pro thế bạn...ở đâu vậy....Cho lên kế với...

4. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

- Mình ở HN, mua xe ở đại lý 3S - Công ty TNHH thương mai dịch vụ Quốc Anh 75 Khâm Thiên nên mang ra đó yêu cầu họ kiểm tra, kiểm tra xong xác nhận lỗi và làm bảo hành luôn cho mình, 1 tuần sau đến thay mới giảm sóc, ok ngon luôn.

#34 mabu_210, 16/12/11
    Sửa lần cuối: 16/12/11
  5. kimkedo

kimkedo Bằng A1

Oài....xe ông anh mình mua được hơn năm rồi cũng bị thế này liên tục...vừa bị tối nay đi chơi lại dắt về đây này...khổ thế ko biết.....:-S:-S:-S

6. sumali

sumali Tập Lái

Anh em cho hỏi ké cái này :"> chóa đèn joyride nhjeu vậy

7. sangnv8it

sangnv8it Tập Lái

Các bác giúp em JR của em với

Xe em đi 12k giờ đi nhanh xong hạ ga thì có tiếng nổ đẹt ko biết bị làm sao ? cách khắc phục thế nào các bác giúp em với ạ

8. sangnv8it

sangnv8it Tập Lái

Xe mình đi được 13k km rùi không hiểu sao mấy hôm nay đi đang ga mạnh xong giảm ga là có tiếng nổ như súng hơi + khi đề ko ga thì nó rung lắm ? Mình ko biết nguyên nhân tại sao mong anh em chỉ bảo cách khắc phục ạ

9. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

Xe bạn: chế hòa khí bẩn....... mang ra vệ sinh bộ chế hòa khí là hết thôi.

10. sangnv8it

sangnv8it Tập Lái

Vệ sinh chế hòa khí là hết hả bác ? Giờ em nó đi ăn xăng lắm ạ . Em đỏ 80k đi chưa được 120km hiz hiz ăn hơn trứoc nhìu quá !

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...