SYM khác Các lỗi thường gặp của JOYRIDE và cách khắc phục

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi joyride125, 22/7/11.

1. gohandatinh

gohandatinh Tập Lái

xe mình bị vấn đề khi bóp thắng đề máy không nổ

2. darkknight_27

darkknight_27 Tập Lái

mình cũng có 1 con xe jr mua cuối 2009, xe có 1 số điểm làm mình hơi khó chịu, nhưng đi kiểm tra thì lại ko phát hiện ra lỗi gì. Ai có thể gt cho mình dc ko ??
    1. khi tăng tốc lên gần 35km/h thì có tiếng quạt kêu rất mạnh.
    2. đi trên 1 quãng đường bằng thì có cảm giác gập gềnh lên xuống rất đều đặn (cảm giác như 2 vành xe ko phải là hình tròn ấy)

3. kendytuan4590

kendytuan4590 Tập Lái

xe mình mua năm 2009 tới giờ . chưa sữa chữa gì hết chỉ dán bố nồi và thay dây koro thôi. tình trạng mà đề ko nổ thì bạn nên koi lại bố nồi. mình bị 1 lần dán bố nôi thay dây koro là hết đế 1 phát là lên à. có ai lên 125cc chưa . mình định lên thử koi chạy ra sao.
    điểm yếu là phuộc sau hơi xấu thôil.
    đi ra mà làm lại là hết à. đưa phuộc lên ngoài trước là xe đẹp thôi nhớ gắn cục đôn phuộc ko thôi đứt dây điện à nha. ko có bao nhiêu tiền hết. xe mình bây giờ vẫn chạy tốc độ 90km. ko kêu gì hết vì nghe tiếng gió ko ah. 40km 1 lít xăng đó ..
    cốp xe mình đóng nhẹ nhàng mà sao cái bác nói khó đóng chứ.
    có để ngoài nắng thì đề lên hơi bụp bụp xíu thôi à vô mát là hết à.

4. vutruonglonghb

vutruonglonghb Tập Lái

Xin Chỉ Giáo Thêm Về một số lỗi của E Joyride

Xin chào tất cả ace box SYM. Mình đang sở hữu một em Joyride Fi màu Nâu. đã mua đc hơn 1 năm và đi đc hơn 1v km. về em joy này mình ưng ý rất nhiều điểm, như là cốp rộng, đổ xăng tiện lợi, kiểu dáng cũng ổn, xe đầm, đặc biệt về vấn đề tiết kiệm nhiên liệu. Tuy nhiên cũng ko phải là không có những nhược điểm về em joy này. Vì vậy mình làm box này xin chỉ giáo thêm của các ace về vấn đề khắc phục.
    1. điểm đầu tiên mình cảm thấy ức chế về em này là việc trời năng nóng quá khiến việc đề xe cực khó. vì không phải lúc nào mình cũng có thể cho xe vào những chỗ mát mẻ. Xin hỏi ae nào có cách khắc phục nhược điểm này ko?
    2. việc ko có chân chống điện. mặc dù đã tạo đc thói quen từ khi đi xe là trc khi nổ máy là làm động tác gạt chân chống nhưng tất nhiên ko phải lúc nào cũng có thể nhớ đc. vậy ae nào đã đi chế chân chống điện cho e joy này rồi thì cho mình xin ý kiến nhé.
    3. việc xe quá yếu khi đèo 2 ng mà phải lên dốc. không biết xe các ae thế nào chứ xe mình đi 1m thì ko cần nghĩ nhưng khi phải đèo 2 ng mà lên những dốc cao thì chỉ chạy đc ko quá 45km/h (kéo hết ga cũng chỉ đc nhiêu đó). cụ thể nếu ae nào biết đường lên Mai châu Hòa Bình, khu vực đèo Thung Khe mình leo đèo rất mệt mỏi vì xe yếu quá. có ae nào bị như thế ko hay do em này của mình bị lỗi như vậy ?
    4. việc xe có tiếng kêu tạch tạch khi đèo 2 ng lên dốc và kéo ga mạnh. những ngày đầu mua xe thì ko thấy có lỗi này nhưng lâu nay xảy ra hiện tượng đó. khi kéo ga mạnh thì xảy ra hiện tượng có tiếng kêu tạch tạch tạch liên tục và rất to, nhả ga về đúng tốc độ thì máy vẫn êm và ko kêu nữa.
    trên đây là 4 điểm mà mình cần các ae đã đi Joy tư vấn và chỉ giáo giúp mình. chúc ace trong box khỏe và luôn có những chiếc xe đẹp, ưng ý! Thank!

5. bebu131

bebu131 Tập Lái

Mình hiện tại đang sử dụng con Joyride đời 1 đèn, mua năm 2011, đã chạy đường khoảng 12k km. Xe mình bị tình trạng là khi đang chạy, giảm ga, thì máy xe bị hú, và xe chạy khá hao xăng...khoảng chừng 30km/l. Anh em giúp mình cách khắc phục với.

6. gohandatinh

gohandatinh Tập Lái

Mình thì không rành làm bạn đem sang SYM_CARE 5 Hổ, 14 Nguyễn Văn Quá nhé, bên đó chuyên SYM, mình cũng JOYRIDE 2011, ngoài 31k rồi cũng chuẩn bị qua đó làm xe đây

7. DTAPU

DTAPU Tập Lái

Mọi người cho em thông số điện năng đối với bình ắc quy của con Joy ride fi với.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...