X-bike Các vần đề hỏi & đáp về Xbike

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi vimvq1987, 28/10/09.

1. phamnamha93

phamnamha93 Tập Lái

mình ms đc ông anh nhường lại cho cái x-bike mua từ 2011. đi được hơn 30k rồi. bánh sau đã thay loại không săm. giờ mình muốn ra hãng thay bộ nhông sên đĩa (có nên dùng bộ nhông sên lớn hơn chút ko hay zin là ngon rồi), thay bánh trước cũng không săm (hoặc có săm tùy khả năng kinh tế) với má phanh sau thì kinh phí hết tầm bao nhiêu ạ. mình ở hà nội và muốn thay ở hãng cho yên tâm vì mình cũng không rành lắm. cảm ơn mọi người

2. tulj2206

tulj2206 Tập Lái

xin chào cả nhà e xin mạn phép, e có vài đều cần các pro giúp đỡ ạ
    tình hình mấy hôm trc lang thang trên mấy diễn đàn xe củ thấy nhiều người khen em xbike quá nên e định mua e nó mà không biết gì về nó hết mong mọi người giúp đỡ
    -hiện giờ có nên mua e nó không, nếu dc thì hiện giờ e nó củ giá khoảng bao nhiêu
    -e nó củ có uống xăng như trâu uống nc đìa không
    -e thấy nhiều người khen e nó đi đường xa êm lắm không biết có đúng k vì e chủ yếu đi đường xa
    -khi e nó củ chạy có êm hơn wave @ hay rsx không
    -một vấn đề nữa là độ bền của e nó
    rất mong mợi người giúp đỡ . cảm ơn mọi người.

3. Khang1979

Khang1979 Tập Lái

Cần mua 1 xe xbike đời 2010 trở về sau. Máy zin 100%. Mình ở củ chị 0981727648. Gặp khang

4. chat2004

chat2004 Bằng A2

Con x-bike của mình cũng được hơn 35k km rồi. Mấy hôm rồi thấy xe bị nổ bô nhiều (đang chạy thì hay bị nổ sặc sặc), vào Su Minh Thành thì nói là bình xăng con bị hư da bơm, ko sửa được, phải thay bxc mới hết, bxc 1tr3 nên mình cũng xót. Xe mình dạo này cũng hơi hao xăng.

Có bác nào bị giống vậy hok? Và có sửa được ko các bác?

Thanks các bác

5. phonghebi

phonghebi Tập Lái

Xe chạy thế nào vậy bác. Bác cho cái cảm nhận.

6. vantruongvtv

vantruongvtv Bằng A2

Em dùng mấy lần rồi,cảm nhận thì ko khác gì,nhưng lúc thay nhớt thấy có vẻ đen thấy rõ hơn mọi lần . Lâu lâu làm 1 chai cho em nó khỏe :D

7. vantruongvtv

vantruongvtv Bằng A2

Lâu quá ko ghé, cuối cùng xe của em nó bị chảy nhớt do hư cái jong cao su ở bộ phận báo số máy . Thay 20k là xong

Anh em đi lâu chú ý vệ sinh châm dầu dây công tơ cho bền nhé, 50k km rồi mà vẫn ngon lắm

#14677 vantruongvtv, 4/1/16
    Sửa lần cuối: 4/1/16
  8. lmthuong89

lmthuong89 Bằng A2

Chào mọi người,

Xe mình chạy được hơn 50k km rồi và khi lên ga gấp nghe tiếng khua gõ nghe rõ ở dưới lốc máy. nghe mý anh sữa xe bảo là róc máy cần phải rớt đầu ra cạo khói, vệ sinh lại thì mới hết. xe mình cũng bị cái cổ kêu lụp cụp từ hồi 20k km, lúc đó nhờ thợ trời tháo ra bôi mỡ rồi xiết lại chạy đỡ, giờ kêu lại.
    Mình xách xe ra hãng mô tả tình hình thì mý anh KTV bảo mua YAMALUBE Carbon cleaner của ya mà đổ vào, làm sạch bụi đầu nòng buồng đốt, làm sạch cặn bxc bla bla và bla bla...khỏi tháo máy ra gì tất. Mình nói xe mình chạy đã hơn 50k km rồi mà chưa đụng tới BXC lần nào, cũng muốn tháo ra để vệ sinh, yamalube có làm sạch được không thì ktv trả lời được hết, xài thường thì bxc không đóng cặn, lúc tháo ra xem sáng tinh như mới, còn tháo ra vệ sinh dễ hư ốc vít, căn chỉnh lại, tốn tiền công. còn cái cổ anh kia cũng bảo, cứ vậy chạy em ơi. loại này chỉ có thay cả cái cổ mới hết thôi.
    cho mình hỏi
    Yamalube thì mình dùng mấy lần rồi nhưng k biết có tác dụng như KTV su quảng cáo đồ Ya kia nói không?
    Xe mình chạy cũng thường, không đua bơi gì có cần rớt đầu ra cạo bụi cho hết rốc máy không?

Thanks

9. chipheo_nd

chipheo_nd Tập Lái

a e lập cái group trên face đi, làm chỗ cho a e vào trao đổi chia sẻ kinh nghiệm.

10. Sparc

Sparc Tập Lái

Full service manual của xbike 125 nè ae
    link:

doc-0k-20-docs.googleusercontent.com/docs/securesc/suvm8ml4uofjjdjp4a8ohou19onfb78d/r904qdkl6uraoba4dbuciit4ckbrjqqq/1472832000000/17227910396657993168/17227910396657993168/0B_L4qYwUcbclYmNlcWwwUHJpREE?e=download&nonce=ij7996utve9p4&user=17227910396657993168&hash=riqv2nvehe03mk4b5p0d65j1atco4329

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...