X-bike Các vấn đề liên quan đến Suzuki Axelo 125cc

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi nguyenminh2001, 26/12/12.

1. o0danhnguyen0o

o0danhnguyen0o Tập Lái

Hix em ma moi. Mong giao luu cung ae axelo hoc hoi kinh nghiem tay con hiii! Ten Danh o Q1 hcm city. Axelo đỏ đen bs 59-x2 43864 .

#1751 o0danhnguyen0o, 19/3/14
    Sửa lần cuối: 19/3/14
  2. hellboy284

hellboy284 Bằng A4

Ae cho hỏi dĩa sau và dĩa trước mình bị kêu két két, có rửa với nước rồi nhưng vẫn còn kêu nếu chạy nóng, ko bít thay bố có khắc phục dc ko hay chỉ đi mài lại bố zin. Xe mình mới chạy dc 151km thôi. Ae tư vấn giúp, thanks

3. superkid

superkid Bằng A2

Vô phủi bụi :62:

4. manh_luckyboy

manh_luckyboy Tập Lái

Bộ tem đẹp quá

5. quangphamthuc

quangphamthuc Tập Lái

Các bro cho em hỏi, con Axelo của em lúc chạy hơi nóng máy một chút, thì khi lên số hoặc về số rồi vặn lên ga thì lúc gần nhả hết côn máy kêu khẹt khẹt rất xót :144:không biết là có phải do chỉnh côn không ạ. mong các bro chỉ dùm e với :65:

#1755 quangphamthuc, 5/6/14
    Sửa lần cuối: 5/6/14
  6. khanhvan_huynh2

khanhvan_huynh2 Bằng A2

E mới tậu Axelo đi được 200 km, có vài vấn đề mong các bác chạy rành về xe tay côn giúp đỡ.
    1. Xe vào số rất êm, nhưng khi trả số từ 4 về 3 mặc dù đã bóp hết côn vào nhưng vẫn nghe tiếng cộc hơi lớn.
    2. Lúc đang chạy số 4 thì bóp hết côn để thả trớn dừng đèn đỏ, khi tốc độ xuống thấp thì có lúc nghe tiếng lộc cộc y như sang số chưa hết, mặc dù đang bóp hết côn, lúc tốc độ xuống thấp mới bị.
    Mong các tiền bối chỉ dẫn thêm, em mới biết chạy côn tay mấy ngày thôi, vào số thì ngon lành lắm :).

7. nguyenbaovinh92

nguyenbaovinh92 Tập Lái

Chào mọi người... e cũng mới mua con Ax chạy cũng được 2200km e có thay cặp Corsa 70/90-17 với 80/90-17 nói chung cũng vừa phải, cũng ko muốn lớp quá lại nặng... có thay cổ bô cho thoát hơi... e ko tính lên nhiều thứ... nhưng thật sao con xe của e chạy lên tới 85km/h là máy khá ồ... mặc dù còn nhiều ga nhưng ngại kéo vì máy quá ồ, hay là do con IC hãm tua... với đi nhiều mới thấy ở số 3 với số 4 thì việc thả côn với kéo ga không khéo rất hay bị trượt răng côn khiến kêu lộp cộp rất xót máy... e cũng chỉ mới đi côn tay chưa nhiều kinh nghiêm... mấy bro có kinh nghiệm nào chi e với...

8. bringidea2life

bringidea2life Tập Lái

Bác yên tâm, chạy tầm 500km đầu nó sẽ hết, e cũng y như bác, cảm giác như bị bó đĩa nhưng sau đó khi đĩa bắt đầu mòn đều thì nó sẽ tự hết, bác để ý lúc mới lấy xe đia phẳng lỳ, chạy một hồi khi nào nó bắt đầu có sọc thì là sẽ hết.

9. bringidea2life

bringidea2life Tập Lái

Cũng đồng quan điểm với bác này, không rõ là do cấu tạo hay do cách chạy, nhưng có vẻ e thấy xe mới tiếng sang số hơi lớn cũng là bình thường

10. hoanggiangsc

hoanggiangsc Tập Lái

Hì bạn cần luyện thêm.. tốt nhất là nên tìm người chạy côn lâu để hướng dẫn.. cí dụ như khi trả số thì cần mớm lên xíu ga để ko bị cộc cộc.. tìm hiểu nguyên lý của bộ nồi ly hợp sẽ tự nghiệm ra vài thứ hay ho. thân

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...