Cảnh giác Cảm nhận sau 1 tuần xài đĩa sau RCB

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi tranthaihp, 8/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tranthaihp

tranthaihp Tập Lái

Đây là hình bộ đĩa sau RCB mới mua về lắp cho EX , gom lúa chán chê và sau bao ngày chờ đợi ấp ủ thì em cũng mua đc nó.... Vậy mà khi về lắp thì nó ko như đúng tính năng của hệ thống phanh thủy lực
    mua về lắp cho EX nếu là găp zin , với hệ thống số gảy RCB mới thì con heo cạ vào vành, chế cháo kiểu gì cũng vẫn bị , khi thay past giữ heo dầu thì đạp phanh ko ăn , đi 20km/h phanh còn ko dừng xe lại đc, nếu đi nhanh thì chả có tác dụng của phanh,mặc dù đã mang đi khắc phục rất nhiều nhưng tình trạng cũng ko có gì tiến triển, em nghĩ với 2800k bỏ ra đầu tư vụ này thật chả đáng , đã vậy chơi bộ này kèm theo bộ số gảy RCb mới lại phải mua thêm 1 bộ part bắt heo đap 300k nữa mơi bắt đc con heo đạp lên, ko thì chỉ có nc vừa đạp phanh vửa giử con heo đap, bộ này mang về lắp cho em EX ko lắp số gảy thì cũng vậy , phanh cũng chỉ như muỗi đốt inox . ko thể làm gì hơn, hiện giờ đang chán nản với mấy món RCb này quá,
    Mạo muội chia sẻ cho mọi người nếu có ý định chơi đĩa sau thì nên tìm hiểu kỹ và chánh bộ này ra,,, chỉ đẹp thôi, ko tác dụng lắm đâu , ko đáng với giá thành đã bỏ ra
    tiện đây cũng post lun em dùng bộ số gảy này để lắp vơi thắng đĩa kia nè

2. soulgame

soulgame Tập Lái

cái đó là do bro chế thôi , mà đĩa sau bắt chỉ đẹp thôi chứ....!

3. tani

tani Bằng A1

xin chân thành cảm ơn ý kiến của bạn,hiện mình cũng đg đi gảy này và cũng pát heo đạp này nhưng dĩa sau là mình chế và kết quả là như bạn : ko thể thắng dĩa sau đc,nếu có thì nó ăn ít ít àh.mình đã tìm hiểu nguyên nhân và thấy là hầu như mọi lạoi gảy đều bị lỗi này ko riêng gì RCB,nếu bạn mún cảm nhận thật nhất hãy tháo gảy ra và đi cần đạp zin bạn sẽ thấy nó khác hẳn àh
    Chúc bạn vui nhé
    p/s: bạn nên kết hợp thắng trước và sau như thế sẽ an toàn hơn

4. quaixesaigon

quaixesaigon Bằng A2

hàng ĐNA thì có cái nào ra hồn đâu, kiểng và đẹp thôi, chứ còn độ bền và an toàn thì phải xem lại

5. mrJay

mrJay Bằng A4

chia bùn cùng bạn, thấy nó đâu có đẹp bằng bộ sonic đâu

6. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

vậy mới nói để làm được 1 bộ phanh đĩa sau đâu phải đơn giản để ai cũng có thể làm được. ngay cả khi mua đồ về ráp còn chưa chắc nữa là... và mình nghĩ bộ này có thể là lỗi từ góc đặt và hành trình họat động của heo đạp trên số gẩy mới gây ra chuyện đạp phanh ko có ăn thôi.

7. tycon

tycon Bằng A2

xin chia buồn cùng bạn

8. Hannibal King

Hannibal King Bằng A1

làm 1 bộ đĩa sau sonic đi vừa ngon mà lại rẻ hơn đấy chứ

9. hellomoto

hellomoto Bằng A4

mua mẹ bộ x1r cả mâm lẫn đĩa về gắn vào khỏi chế gì cả mà ngon lành cành đào

10. zipzero_2

zipzero_2 Bằng A4

đi đĩa sau thì nên đi hàng zin là ngon nhất. nguyên bộ đĩa sau của sonic tính luôn công gắn thì chỉ tầm 2tr4. thắng sướng luôn

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...