Cần cao nhân chỉ giáo về tiếng máy xe ex135

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Hưng ex135, 3/4/18.

1. Hưng ex135

Hưng ex135 Tập Lái

Em đi con ex135 cũng chừng 5 năm dạo gần đây có thay hơi máy. Xe thì rất hao xăng nổ garanty thì mùi xăng rất nặng.khi đi ở số 1 kéo hết ga lên 1 chút là máy ì ì mất 5s mới lên tiếp đc. Xe có tiếng kêu rất to.các bác tư vấn giúp em với

2. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

Lắp ngược quả

3. Hưng ex135

Hưng ex135 Tập Lái

Là sao vậy bác

4. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

Pittong lắp ngược chiều ,nên có tiếng vả cọc cọc cọc to,làm hơi xong đáng lẽ phải khoẻ hơn n máy lại ì,yếu thì khả năng đặt lửa sai,hay mất galanty,ko thốc máy dc.
    Cái này thì chỉ là phỏng đoán vì trước khi bạn làm hơi xe vẫn đi bình thường sau khi làm xong mới bị.
    Thứ hai là một bệnh nữa cũng đã có ở ex là cavet ở vô lăng điện bị đứt n chưa đứt hẳn khiến volăng bị xoay lệch tầm lửa,khi ráp hơi mới có thể dính bệnh này vì cavet của ex nhỏ.
    Một thời gian sau sẽ bị đứt hẳn khi đó khỏi nổ

5. Hưng ex135

Hưng ex135 Tập Lái

Bác ơi xe em thay cái bu-gi của MC vào thì lực máy yếu lắm. Khi tốc độ đạt 120km/h xe tự xuống mà tay em vẫn dữ kịch ga

6. KimAhnhnh

KimAhnhnh Bằng A2

e hóng

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...