Cảnh giác Cần Giờ: điểm đến lý tường cho ngày 2-9

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi Gambino, 26/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Gambino

Gambino Bằng A2

Sắp đến ngày 2-9 rồi, có anh em nào chuẩn bị đi đâu chơi chưa nè? riêng mình sẽ đưa Bx đi Cần Giờ chơi. Lý do mình chọn Cần Giờ là vì : 1- nếu đi Vũng Tàu thì 2-9 sẽ xảy ra tình trạng kẹt xe khủng khiếp như 30-4 vừa rồi, 2- đường đi Vũng Tàu quá nguy hiểm vì đông người và bọn nicolai chạy ngu, ấu. 3- Biển Vung Tau gần đây quá là dơ, bảo ngày ngày 2-9 ra ngoài ấy các bạn sẽ được tắm biển với rác. 4- Các dịch vụ thi nhau chặt chém...vv và vv..
    Vậy, tại sao các couple lại ko chọn Cần Giờ, này nhé, đường đi Cần Giờ vắng hơn,có vẻ hoang sơ hơn, ra ngoài ấy anh em sẽ dc thuong thuc cac món hải sản (Không cần tắm biển - vì biển cát sình) rồi anh em có thể ghé các khu sinh thái, đi đảo khỉ với honey của mình...rất là romantic phải ko anh em, hơn hẳn VT ngày lễ, quá đông sẽ mất vui..
    Chúc anh em biker Lễ 2-9 vui vẻ, an toàn và bình an. Hy vọng sẽ gặp các logo Bikervietnam trên các nẻo đường :)

2. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

vote cho 1 ý tưởg rất hay, những ai thík đi loại hình du lịch sinh thái mà vắng vẻ yên tĩnh thì Cần Giờ là hết ý, nhớ hòy đó có đi 1 lần theo xe du lịch 16 chỗ, cũng ko nhớ rõ đường đi và đến đó là chỗ nào nữa, ký ức đọng lại chỉ còn là 1 vùng quê nghèo nàn với tràn ngập đước mọc 2 bên đường, biển thì ôi thôi khỏi nói, từ bờ ra đến chỗ mạch nước 1 cây số! Còn đảo khỉ thì e chưa đc đi nên ko bít ra sao, nói chung là 1 vùng quê yên tĩnh và buồn bã!

3. kelvin_pham

kelvin_pham Bằng A1

đi vung tàu vui hơn, nhớ 30/4 vừa rồi đi Cần Giờ, cái cảnh kẹt phà lúc đi và về thấy tởn luôn...

4. phuocvuive

phuocvuive Bằng A2

P đi koi phim và cafe với bxã cho lành, 3/9 đi Vũng tàu hay Cần giờ bù lại hjhj

5. Nouvoxicut

Nouvoxicut Bằng A4

đi cần giờ 2-9 nên xách theo con su xuồng để chạy qua luôn khỏi phà.mình kẹt phà 1 lần 3 tiếng đồng hồ giờ sợ rồi

6. quangk

quangk Bằng A2

xuống vũng tàu...xem đua xe..hầu như năm nào cũng bão táp....em sợ lắm..nên ỡ nhà....:D:D

7. sport2000

sport2000 Bằng A3

Đi cần giờ dường vắng ớn gần chík..rủi bể bánh xe dắt bộ chắc khóc luôn..ai có 4 bánh thì good rùi......hi...

8. zenzy

zenzy Bằng A2

chủ topic đã mắc phải 4 sai lầm nghiêm trọng.
    thứ 1: từ phà tham lương đến cần giờ chỉ có duy nhất 1 cây xăng, và hầu như ko có điểm vá xe
    thứ 2: đường đi cực kì xấu, cách đây 1 tháng mình đã đi, 1 nou lx, 1 fu 2, 1 dylan. Cả 3 đều phải đẩy bộ vì đường quá sình lầy. Đuờng rất xấu , chỉ có 1 số đoạn ngắn chấp nhận dc.
    thứ 3: mình đi ngày thường mà giá đã rất mắc. Và chợ mua thì bánh tôm 10k/cái( vũng tàu 5k), 2 con mực nướng khoảng 1 kg hết 200k, 1 cái lẩu hải sản 180k, ghế 20k/ cái
    thứ 4: đi couple sẽ rất chán, vì phong cảnh ko dẹp, ko hề lãng mạn như bạn nghĩ đâu

9. T-Bag

T-Bag Bằng A2

chủ topic không hiểu được vấn đề về ngày lễ ở vũng tàu rồi....vấn đề là thiên hạ thích đông vui và xem xe,thích không khí sôi động...

10. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

ở nhà ngủ cho mập thây

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...