Thủ tục hành chính Cần giúp đỡ khi mua xe máy cũ .! Yamaha R15 .

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi Yuuka, 31/12/15.

1. Yuuka

Yuuka Tập Lái

Chào các bác, các cô, các anh, các chị.
    Trước tiên là xin cảm ơn mọi người đã vào topic này để xem cái thắc mắc của em, và mong sao sẽ có ai hảo tâm để giải đáp những thắc mắc này, chúc mọi người một ngày tốt lành :v .

Chả là sau gần 1 năm bán mặt cho đất, bán lưng cho trời thì em cũng đủ vài đồng còm để mua con xe chạy, mà nghĩ đến Việt Nam mình đánh thuế 100%, phải mua 1 con xe với giá bằng 2 con xe thì quả thật là em ức lắm, tiền mồ hôi nước mắt mình làm ra nên em không đành. Cơ mà thật sự tính em thì cũng dở, em thú nhận vậy thật, tiền ít mà cứ thích hít..... dầu thơm :v . Nên em mới dự tính là đi mua xe cũ, nên hôm nay em lặn lội lên trên này nhờ các đàn anh, đàn chị đi trước chỉ đường dẫn lối cho em. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ .

1/- Khi mua xe cũ - HQCN, thì em có thể sang tên, chuyển vùng, đổi biển số vùng được không ?

2/- Khi sang tên, chuyển vùng, đổi biển số vùng, thì cần những loại giấy tờ gì ? có cần hồ sơ gốc của xe hay không ? Khi làm những giấy tờ trên sẽ tiêu tốn khoảng bao nhiêu chi phí ?

3/- Em có tham khảo 1 số thông tin trước về giấy tờ xe là HQCN/GTHL/MBC/NO PP các kiểu, vậy nếu không thể sang tên, chỉ có thể làm giấy chuyển nhượng quyền sử dụng, thì nó rơi vào trường hợp nào trong các loại giấy tờ trên và nó có hợp lệ hay không ? ra đường có sợ bị công an túm cổ hay không ?

4/- về các loại xe PKN, điển hình như R15 và CBR150R, thì mua xe cũ ở mức ODO bao nhiêu là ổn.

5/- Có cách - điểm nào dễ nhận biết nhất về việc máy còn tốt hay không ? có nên nhờ thợ xem xe hay không ?

6/- Em có thấy một vài chiếc R15 độ lên R6 rất đẹp, nếu mua được R15 em CHẮC CHẮN sẽ cho nó lên vỏ R6 bằng mọi giá. Nhưng em muốn hỏi là như vậy có vi phạm luật giao thông Việt Nam hay không ? ra đường có bị túm đầu hay không ?

7/- Nếu chuyện độ áo R15 lên R6 là có khả thi và không bị pikachu chích điện thì cho em hỏi tiệm nào độ lên theo đánh giá là ổn nhất ạ ?

Mỗi lời nói, mỗi câu cmt của các anh, các chị đều là những kinh nghiệm quý báu cho em, rất mong mọi người có thể giúp em giải đáp những thắc mắc trên . Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều !!

*nỗi lòng từ 1 thanh niên chắt chiu từng đồng, chạy đờ rim, xe đạp đi làm các kiểu tự kiếm tiền mua xe*

2. chandoi1203

chandoi1203 Bằng A2

Thế rốt cuộc tới byh bác đã mua xe chưa?? :eek:

3. Gaque

Gaque Tập Lái

Hóng đáp án.độ vỏ thì chắc chắn dính pikachu r

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...