Cần giúp đỡ Nâng cấp hệ thống lửa cho xe wave 110 Trung Quốc

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Chú Hai Lúa, 17/4/18.

1. Chú Hai Lúa

Chú Hai Lúa Tập Lái

Chào các ae cộng đồng Biker! Mình mới mua được chiếc wave TQ cà tàng, định sửa lại cho con gái đi học (sinh viên).Muốn được nhờ các ae giúp chỉ giáo thay lại dàn lửa như thế nào để xe chạy ngon ổn định,không cần tốc độ chỉ cần nhẹ xe,không tắt máy giữa chừng là được. Xe hiện nguyên máy TQ 110,mâm lửa TQ 2 cục, Bình xăng Thành Đạt mới,IC Alpha,sạc Alpha,Mobin thì ko biết của ai...Rất mong ae tư vấn giúp! Cảm ơn rất nhiều!

2. black81290

black81290 Bằng A4

Bạn không cần thay cuộn lửa, sử dụng 2 cục ok, vấn đề có tắt máy hay kỏ phụ thuộc vào xăng, gaty nữa, còn về hệ lửa, bác phải đảm bảo dây điện phải ngon, ic anpha nếu là zin thì tuyệt, mobin sườn được thì nên thay của Wave 110, giá tầm 150K/cục. Cấu hình như thế ổn.

3. Chú Hai Lúa

Chú Hai Lúa Tập Lái

Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình. Tiện thể bạn cho mình hỏi là mobin sườn 110 của dòng xe nào thì xài ngon? Thank!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...