cần giúp làm nồi Air Blade 125

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi lala_qn, 27/6/17.

1. lala_qn

lala_qn Bằng A1

chào cả nhà!
    mình đi AB 125 đc hơn 3 năm giờ lên ga thấy hơi lì xe và hơi giật

giờ mình muốn làm lại bố nồi 3 càng và bi nồi chạy cho ngon
    ko biết nên mua loại nào ? nhờ cả nhà giúp dùm ạ
    cảm ơn nhiều ạ !

2. dior

dior Bằng A4

Bi nồi thay bi zin đi cũng ổn. Bố nồi thì nên vớt chuông dán bố lại. Có 1 số loại bố đi cũng khá ngon. Nếu muốn bốc hơn chút nữa bạn nên khoan chuông cho bốc

3. lala_qn

lala_qn Bằng A1

e ở bình định, thợ ở đây lởm ko, nên ko giám giao lam bố vớt chuông đây bác
    có bài nao thay ko bac ơi

4. dior

dior Bằng A4

Chuông với bố phải có 1 độ hở nhất định. Đúng theo đó nó mới đạt độ bắt tốt.
    Khi vớt chuông cho đều mặt để bố bắt đều thì ng ta dán bố dày hơn cho ôm theo chuông mới dán
    Nếu như bạn k có chỗ nào tin tưởng đc thì chỉ có chơi nguyên 1 bộ mới thui

5. Rin Phan

Rin Phan Tập Lái

Vào hảng họ nâng cấo ecu lại là hết. Chạy bốc

6. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

3 nam đã ăn thua gì,bạn tháo ra vệ sinh búa 3 càng,nhất là 3 cái chốt cài búa cho trơn tru,thembộ bi côn là ngon,tiện thể xem luôn cái dây,chuông côn thì đừng có láng,kệ nó ko có sao cả, đảm bảo hết lì và giật ngay,
    Ps nếu bạn mở ra thấy 3 cái búa côn bị kẹt nặng thì yên tâm vệ sinh rồi lắp lại chạy đã khác rồi khỏi cần thay.

7. lala_qn

lala_qn Bằng A1

bi nồi trong hảng có fai là bi của thái ko bác nhỉ ? sao tụi bán ở ngoài toàn khoe bi thái nhỉ ?

8. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

Nó bảo là bi Nhật Bản thì bạn cũng phải tin,vì tem mác mua đầy,trước bán phụ tùng xe máy toàn mấy ông trong honda ra ngoài mua đồ,mua thì chọn toàn đồ rẻ tiền,nói chung là dân mình sợ thợ ngoài cứ tưởng vào đấy yên tâm ko ngờ nó vặt con kinh hơn cả ở ngoài. Nó cũng là 1 cửa hàng thôi n vì nó kinh doanh xe của honda,ví dụ bạn bán iPhone thì bạn phải trưng biển của iPhone vậy. Tốt nhất chọn cửa hàng coa uy tín,tham khảo giá cả trước khi thay, thỉnh thoảng sửa lặt vặt như bơm xe,tăng xích xem cách làm của thợ thế nào để chọn lựa chứ đừng nhìn vẻ hào nhoáng bề ngoài mà bị chém đẹp. Cái gì nghi ngờ ko hỏng thì cầm về

9. lala_qn

lala_qn Bằng A1

hãng cũng khó mà tin dc, có khi nó trộn đồ ngoài vào để lợi dc nhiều, vừa rùi mình thay cái bố thắng sau trong hảng, thay đi dc 8 tháng bố mòn gần hết, trong khi bố zin đi dc hơn 3 năm, xe mình chỉ đi kiển trong tp thui
    nên hảng cũng fai chọn nơi có uy tín nữa

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...