cần giúp về việc sơn

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi bumblele, 23/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. bumblele

bumblele Bằng A2

chả là em cần ae giúp giùm,h em mún sơn lại 2 cái đùm xe 2 cặp phuộc bằng màu đen ánh,nhưng không bít phải làm thế nào và sơn ra sao để cho sơn dc bền,ít tróc :-B....em hơi bị gà với lại mún tự làm ở nhà lun khỏi cần ra thợ,đẻ thử tay nghề của mình ấy mà;;);;)

2. airbrushq2

airbrushq2 Bằng A1

Mua giấy nhám 600 nhật về , chà 2 phuộc chung với nước ,,,chà thật kỹ , xấy hoặc phơi thật khô .
    Ra tiệm sơn hỏi mua bình sơn xit expo màu đen bóng vể xịt , nhớ là xịt giữ khoãng cách từ phuộc với bình là phải điều , nếu không sẽ dễ bị chảy ,,,,,,,, xịt thật điều ,,,,đợi khô ,, gắn vô ,, chở bồ đi chơi :p

3. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

- Nếu bề mặt sơn cũ nham nhở bong tróc nhiều wá, thì ra tiệm bán đồ gia dụng nói mua 1 chai xút tẩy sơn, về lấy bàn chải hay cọ nhỏ, nhúng vô rồi quét đều lên bề mặt, chờ 5', sau đó đem chà dưới vòi nước cho bong lớp sơn cũ ra hết. (Xút tẩy sơn cực kỳ nóng và độc, phải nhớ đeo khẩu trang, găng tay, mắt kiếng bảo hộ và làm thật nhẹ nhàng, khi bị văng vô da thì phải rưới nước thật nhiều lên liền)
    - Mua nhám 600 như a airbrushq2 nói ở trên về xả bề mặt đùm và vỏ phuộc cho ráp đều, xả đều tay.
    - Ra tiệm bán sơn hỏi có lót epoxy ko, ko thì mua xám lót Dantone về phun lên, ko thì mua bình xịt lót Meta bạc cũng đc!
    - Sau đó để khô, rồi lấy nhám 1200 - 1500 xả nhẹ và đều tay lại 1 lần nữa cho bề mặt thật láng mịn (do xài bình xịt nên fải xài nhám nhuyễn này, xài nhám từ 400 - 1000 sẽ bị tróc)
    - Sau đó để khô dưới nắng mặt trời, rồi xịt màu chính thức lên, sau đó lại để khô thật khô rồi ráp vô là xong! :):):):)

4. chimku2

chimku2 Tập Lái

sơn hỏng là be bét lun.........

5. lonely9991

lonely9991 Bằng A4

hay quá. mình cũng thích tự sơn lắm. rẻ + vui

6. bumblele

bumblele Bằng A2

cam on 2 pác aibrushq2 va hoangtan1312 nhiều lắm,nhưng wm muốn hỏi thêm là dùng 2 loại sơn trên thì mình phải dùng máy xịt hay nó đóng chai sẵn,nếu làm theo cách của 2 pac thi độ bền bao lâu,em nghe nói là phải dùng máy hấp nếu mình để dươi ánh mặt trời thì đủ nhiệt độ k ????

7. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Hấp là đối với sơn phun bằng béc bạn ơi, độ dày lớp màng sơn mỏng, khi hấp sẽ bám rất chặt, còn sơn atm hay expo bình xịt thì ngta đã làm sẵn 1 bình xịt cho mình rồi nên ko cần dùng béc nữa, chỉ cần mở nắp ra lắc lắc là xịt thôi, xài cái này độ dày màng sơn chắc chắn cũng sẽ dày hơn xài béc chuyên dụng ~~> độ bám ko cao bằng sơn bằng béc, đối với sơn thì lớp sơn mỏng, đều thì sẽ bám chắc hơn là 1 lớp sơn dày, khi sơn dày thì các phân tử gốc dầu trong sơn nó sẽ bám với nhau tạo thành 1 màng có thể bóc ra đc, chứ nó ko bám lên bề mặt vật liệu nữa! Nên đối với sơn xịt thì hấp cũng ko cải thiện bao nhiêu độ bám! Nhớ làm bề mặt cho kỹ, láng, mịn thì mới đẹp được nha!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...