Cần kinh nghiệm thực tế của anh em PKL HCM đang đi xe "GTHL"

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi ccompen, 9/9/11.

1. ccompen

ccompen Tập Lái

Như nhiều anh em đọc topic này. Mình là 1 mem rất mê moto và đặc biệt là các dòng xe PKL.
    Mình đã thi và có được bằng A2 chính thức như mong ức chỉ còn số tiền để đến với xe thôi khoảng cách ngắn mà không ngằn chút nào. :D
    Sau 1 thời gian tích góp đã gom được 1 số tiền khoảng 7000$ :D. Nhưng anh em cũng biết như thế là đâu đủ cho 1 xe hợp lệ HQCN. Thế mới tìm tới "GTHL".
    Mình muốn hỏi kinh nghiệm thực tế của anh em HCM nói riêng toàn quốc nói chung về việc đi các loại xe "GTHL" hay rõ ràng là giấy sàn tháp từ xe khác.
    Kinh nghiệm thực tế và các vấn đề anh em đã gặp khi đi các loại xe này.
    Để quyết định có nên mua hay không hay lại thêm một quảng thời gian chờ đợi nhiều đềm khó ngủ mơ xe nữa.
    THân.
    PS Kinh nghiệm thực tế bản thân:
    Em nói thật cho các anh em còn đang lăn tăn về các xe PP hợp lệ không sang tên hay bao soi rọi trên mọi nẻo đường là đừng nên mua cho nó lành. Ráng làm gom lúa mà HQCN và A2 đi thi đàng hoàng. Không đủ thì ráng làm mua xe nhỏ chạy cho nó lành: Em cũng đang gom lúa và tạm dừng lại cơn khát xe 1 thời gian đây. Ra đường e nhìn xe còn đoán đựoc 80% là xe PP hợp lệ hay HQCN huống chi là HUGO. Bị bắt vào có tật giựt mình thì 100% là rắc rối quen hay k quen gì cũng mất tiền từ chết tới bị thương thôi. Chưa kể mất tg bất an -> tổn hại sức khỏe lắm.

www.chepgame.vn

#1 ccompen, 9/9/11
    Sửa lần cuối: 21/7/13
    1 person likes this.
  2. vonam.

vonam. Tập Lái

mua hay không em không dám góp ý nhưng " GTHL" thì nó rất nhiều kiểu bác ơi ! bác tiếp xúc xe kiểu nào thì anh em mới tư vấn cho bác về loại giấy tờ đó được ..... :)

Alybaba6789 thích nội dung này.
  3. windslaser2

windslaser2 Bằng A2

nhắm xe vào đồn có đường binh lấy ra được thì hãy chơi, còn ko thì nên đi khám tim mạch trước khi mua thế thôi ...

4. hosuyaka

hosuyaka Tập Lái

Tuỳ theo loại giấy anh em mới giúp bác được,em chỉ hỏi bác thế này, 7000$ của bác, để dành trong bao lâu,nếu lâu thì em can bác, cứ để dành thêm rồi hãy múc,mất tiền bạc,công sức cày cuốc kiếm cơm, liều mà không có đường rút thì không nên

5. ccompen

ccompen Tập Lái

Cũng gần nửa năm rồi. Mà mê xe mong chờ gần 3 năm rồi. Hiện tại đang vật xe quá có một chiếc vtec3 nghe nói là thanh lý tỉnh hợp lệ không sang về tp được mình tính làm chiếc đó chạy vi vu thành phố đi làm này nọ cộng với bằng lái thẻ liên đoàn này nọ khômg biết có bị hugo làm khó dễ không anh em cho lời khuyên em cám ơn nhiều.

6. windslaser2

windslaser2 Bằng A2

chạy xe to đã là 1 cái tội rồi đó bác ạ;;);;);;)... quá 30 ngày kể từ ngày ký giấy bán thì nó có thể nện cho vài xị ... còn ko có giấy bán thì tùy cách bác ứng xử và nói chuyện ...

7. leonheart41

leonheart41 Bằng A2

bác để có nữa năm mà có 7k thì thôi ráng để thêm nữa năm nữa có 14k thì có xe HQCN rồi.

8. SaiGonAirBrush

SaiGonAirBrush Bằng A4

đã cầm cái giấy rồi, thì là hợp lệ rồi
    nhưng....
    GTHL có nhìu dạng
    cơ bãn thế này
    bác cầm 7000 mua 1 con CB400 date 2000 tất nhiễn "giấy hợp lệ" đó sẽ xịn hơn là bác cầm 7000 mua 1 con CB400 date 2008 "giấy hơp lệ"

cùng là 7000 anh rao CB400 date2000 GTHL và anh rao CB400 date 2008 GTHL tất nhiên anh date 2000 tính hợp lệ cao hơn

cứ tĩ lệ nghịch thế này

cùng là xe có GTHL :
    xe giá trị càng thấp---> giá tiền càng cao --> càng hợp lệ
    Xe giá trị càng cao ---> giá tiền càng thấp --> càng không hợp lệ

cứ nguyên tắc đơn giãn đó mà binh đường tìm mua xe

ko biết em ghi vậy có khó hiễu ko, học dốt văn chương , nên ghi hơi lũn cũn , các bác đừng la em

À ! e tl hơi lạc đề tí ! bác hõi kinh nghiệm mà em đi giãi thíc đâu đâu

em đó giờ toàn đi xe GTHL không thôi, ko có tiền mua HQCN đâu

1 lần , đêm khuya chạy FZ6 trên CMT8 đoạn gần NĐC chạy lấn tuyến bị thỗi ! tấp vào lề , "cho kiễm tra bằng lái xe , giấy tờ xe" !
    trong bóp em có cái bằng A2 , và GTHL ... nhưng lúc đó em chĩ móc ra cái bằng A1 , tay đưa miệng nói ! anh cho em phạt liền đi ! rồi tự đưa 200 ! thậm chí chú C.A còn ko thèm nhìn xem A1 hay A2,
    chú có hõi giấy tờ xe đâu, mình nói xe cũa ông chú mượn chạy , .. đưa tiền xong đi

1 lần chạy CBX 750 xe đặc chũng police ngoài bờ kè nhà tập luyệnn TDTT Phú nhuận (anh em GOFR thương uong caffe ỡ đó chắc thường xuyên thấy mình chạy 750 police ngang qua đó hoài )
    ! bị bắt nguội từ phía sau tấp vào ! mấy chú cũng kiễm tra bằng lái xe , Giấy tờ xe, mình cũng đang cầm cavet trong người , nhưng mình chĩ trình bằng lái và nói em chơi trong CLB moto , xe này cũa ban chũ nhiệm CLB đưa chạy dắt đoàn từ thiện hôm qua , hôm nay về đi rữa xe ... và trình bày thẻ đội , thẽ VĐV rồi mấy chú cho đi, ko lấy 1 xu ! (thậm chí em chưa phãi móc GTHL cũa em ra)

nói chung chơi GTHL cũng hên xui lắm , nhưng mà cũng không đến nỗi nào đâu, có giấy cung được thông cãm hơn là ko tờ giấy nào lận lưng , nhưng khi bí quá hãy đưa, còn từ chối đưa được thì cứ từ chối

#8 SaiGonAirBrush, 21/9/11
    Sửa lần cuối: 21/9/11
    kratos25Kenny thai thích nội dung này.
  9. Sparkplug

Sparkplug Bằng A2

thẻ đội + thẻ VDV = ?? là tóm lại bác có thẻ gì mà nhiều thế bác AB ;)

10. bataefrenreyes

bataefrenreyes Bằng A4

Thường thì các anh PKL chính quy có thẻ Tổng Cục của Liên Đoàn và 1 thẻ VĐV của Motor Quận :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...