Cần tư vấn nhớt shell advance ultra scooter

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Kkkchan1999, 20/4/18.

1. Kkkchan1999

Kkkchan1999 Tập Lái

Xin chào diễn đàn. Em mới tham gia diễn đàn. Mong anh em giúp đỡ.
    Em đang chạy AB đầu bò tới hiện tại em chạy đã được gần 60k km. Hiện em vừa dùng shell advance ultra scooter 5w40. Diễn đàn cho em hỏi. Nhớt này thế nào. Nhớt này là nhớt bán tổng hợp hay tổng hợp hoàn toàn. Nhớt này dùng bao nhiêu Km thì nên thay. Có nên dùng nhớt này không

2. Kkkchan1999

Kkkchan1999 Tập Lái

Không ai tư vấn dùm em sao. Mấy a có biết phụ gia nanolub không. Mong các anh tư vấn giúp em

3. kupid

kupid Bằng A4

60k km đi ultra ko hợp đâu,nano na niết gì cũng ko giúp ích gì đâu, chọn dòng khác đi

4. Kkkchan1999

Kkkchan1999 Tập Lái

Vậy xe mình bây giờ hợp với nhớt nào. Tại thấy shell ultra nó ghi 100% tổng hợp nên mình dùng. Với lại bạn có biết phụ gia nào đổ vào động cơ cho êm không ( dạng phụ gia phục hồi động cơ)

5. kupid

kupid Bằng A4

lòng với trái ko còn khít lắm đâu, muốn chơi thì chơi thôi, phụ gia giúp giảm bớt mài mòn ko hại máy chứ ko loại nào phục hồi động cơ hết, thích tổng hợp thì chọn dòng nhớt tổng hợp 50 mà dùng, xe ga dùng chung nhớt 50 vs xe số vô tư ko sao cả, mình khuyên dùng motul 7100, liqui moli 50, total racing 50 giá xem xem với chai shell ultra thôi, bản thân mình thấy ultra loãng nhất

6. Kkkchan1999

Kkkchan1999 Tập Lái

Cảm ơn bạn nha. Tạ xe ab mình chạy cũng lâu rồi. Gần 60k km rồi. Mà máy dạo này mau nóng. Chạy tầm 2km là máy nóng. Mà không bit xe mình đi tăng cam cò gì được ko( mình nghe trên diễn đàn có người nói nen tăng cam cò ). Mà xe mình lúc này chạy kêu lắm. Ko bit đổ cái phụ gia nanolub vào có êm hơn không

7. kupid

kupid Bằng A4

2k máy nóng thì thay nước mát, vệ sinh nồi 3 càng mòn quá thì thay, 3 càng , dây cua roa, tăng cam tự động ko cần mó dô đâu, nhưng sên cam 60k km chắc chắn dãn hết mức rồi nên thay luôn, nanoclub ko êm nha

8. thanhquynam

thanhquynam Tập Lái

Theo các bác xe tay ga của Yahaha nên dùng nhớt hãng nào là thích hợp nhất.

9. Anh Kiet Ly

Anh Kiet Ly Tập Lái

Chủ yếu bạn chạy như thế nào rồi chọn nhớt phù hợp thôi. Nếu bạn chạy trong nội thành nhiều thì bạn chọn cấp nhớt W30, còn bạn chạy đường trường thường xuyên thì chọn cấp nhớt W40 trở lên. Muốn khỏi suy nghĩ nhiều thì bạn sử dụng nhớt có cấp nhớt biến thiên của Voltronic.

10. Anh Kiet Ly

Anh Kiet Ly Tập Lái

Xe chạy lâu thì mình thấy nên chọn nhớt có cấp nhớt W50 là hợp lý.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...