cần tư vấn về gắp Ex

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi oOoMaaxaMoOo, 21/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Cub81-9597

Cub81-9597 Bằng A1

-Muốn đúc thì phải làm khuôn rất phức tạp, làm khuôn rồi đúc có 1 cái gắp thì chắc giá của nó mắc hơn gắp N nhiều lắm ah ;)) Mấy tiệm đúc nhỏ nhỏ ở SG mình biết thì chỉ đúc gang và nhôm thôi, còn inox thì chưa nghe, chắc thèng đó nó quăng boom rùi >:)

-Mà bạn dọn xe làm gì vì chắc thế nào xe cũng đi theo số thôi ah, dọn bán lỗ lắm
    :>

2. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

nếu mà đúc nhôm thì có bền không bạn mà giá khoảng nhiu cho mình sdt đc ko mình dọn xe để đi cho đẹp á mà ở chỗ mình hugo cũng ko có quá khó đâu

3. Cub81-9597

Cub81-9597 Bằng A1

Bạn nên để zin chạy, có lúa thì mua gắp N. Đảm bảo ko có chỗ nào nhận đúc 1 cái gắp đâu bạn. Cho dù có chỗ nhận mà đúc = nhôm tổ hợp tái chế của VN thì ^:)^

4. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

chà tình hình căng thăng quá huhu

5. duy8889

duy8889 Bằng A2

mình thì k biết chỗ làm nhưng có ý kiến chút
    inox: 1kg > 100k (nhớ k lầm là 115k/kg)
    cái gắp N = nhôm (nhẹ hơn inox rất nhiều) và rỗng ruột vậy mà còn nặng hơn 10kg
    vậy cái gắp đúc bằng inox như bro nói chắc ~ 20-30kg, chưa tính tiền công thợ nó làm cho bro thì giá cũng đã ~ 4tr rồi (công làm 1 món uni như thế chắc cũng 2tr)
    gắn cái đó vô thì chắc ex đi nòng 175cc mới chạy lại ex zin bro ơi

6. anex

anex Bằng A4

gắn mấy cái gắp chế thì đi có ngày...O:)O:)O:)

7. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

theo mình biết thì inox nặng hơn nhôm 1 tí nhưng lại cứng và bền hơn nhôm vậy mình cũng đúc 1 cái gắp rỗng ruột thì sao( tỉ lệ khối lượng của nhôm và inox là 7/10 vậy cái gắp N nặng khoảng 14kg thì gắp chế = inox cũng khoảng 20kg hơn ko đáng kể mà)

8. T-Bag

T-Bag Bằng A2

xem màu có vẻ chủ thớt thèm cái thể loại 1 giò lém rồi ;))...

9. vavavoom

vavavoom Bằng A2

chủ thớt đừng quá mạo hiểm. nên nhớ nếu người ta làm được thì người ta đã bán rồi bạn àh. các kĩ sư "tự phát" của VN mình chế thì hay nhưng chẳng có ai cấp bằng hay đánh giá chất lượng sản phẩm.

10. Crew(S.E)

Crew(S.E) Bằng A2

Chế cái gì không ảnh hưởng đến sự an toàn thì chế ,cứ nhằm mấy cái không thể không dùng hàng zin mà chế cháo là có ngày bác chế lại cơ thể mình đấy

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...