Kỹ thuật Căng sên xe máy

Thảo luận trong 'Công nghệ mới' bắt đầu bởi ThanhHai27, 16/3/17.

1. ThanhHai27

ThanhHai27 Tập Lái

Video này mình thực hiện trên xe Suzuki Viva 110 đời 2006

Nhoklove1989 thích nội dung này.
  2. leeori222

leeori222 Tập Lái

híc, mình chỉ có cờ lê khoanh 14 và 19, bên 14 cứng quá k tài nào nhếch lên dc, k biết bác có cao kiến nào k :3

3. BoPham

BoPham Bằng A1

Bác k tập tạ hay sao mà mở k nổi :))
    Mở bằng cờ lê mỏ thì dễ bị toét đầu ốc, bạn nên sắm vòng 14 và vòng 19 có lẽ tốt hơn. Còn vặn bằng tay k đc thì bạn áp dụng cách sau, để 2 khóa 14 19 vào 2 đầu ốc và kẹp chặt, ngồi hỏm xuống lấy chân đè xuống bên ốc 19, đè mạnh khỏi sợ gì vì chỉ là con tán bắt vô. Còn k đc thì đem ra tiệm cho thợ làm 1 lần ngồi nhìn là bít.

leeori222 thích nội dung này.
  4. leeori222

leeori222 Tập Lái

tks bác, e vừa nhờ thằng bạn nó đẩy phụ, khiếp, ốc nó lâu quá r, phải 2 thằng ngồi hì hục mãi mới mở dc, siết chặt kinh :3

5. BoPham

BoPham Bằng A1

thật ra vặn chặt là đúng rồi bác, vì chỉ cần siết lỏng 1 chút là khi chạy bánh sau sẽ bị lệch, em thì em cũng nhẹ nhàng có 45 kí ốm nhom thoi, mà mỗi khi tăng sên chỉ cần đưa khoá vòng vào 2 đầu ốc, xong đạp 1 phát 1 vào tán 19 là nó lỏng ra , rồi lấy tay vặn rất nhẹ nhàng, tăng xong siết lại thì siết chừng nào không siết đc nữa thì thội vậy là xong. Tán ốc có kiểu vặn rất dễ, bác tìm google cách mở ốc bị sét hay ốc bị siết cứng là biết cách ngay ah.

leeori222 thích nội dung này.
  6. leeori222

leeori222 Tập Lái

tks bác nhiều

7. thuydung11

thuydung11 Tập Lái

Xin chào ạ !! Em mới tham gia diễn đàn, em hay đi phượt nên em muốn tìm hiểu về xe cô nhiều , để còn biết cách sửa :3

8. leeori222

leeori222 Tập Lái

Vậy bạn muốn tím hiều gì?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...