Cảnh báo một chỗ dán keo ẩu tả!

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi kwasimudo, 15/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. babykid

babykid Bằng A1

Mình mua con LX nhưng lần này thấy cũng không cần dán keo xe cho lắm, tại mình đi xe cũng kĩ . Nhưng đi được 2 tháng thì thấy hình như dàn mũ của LX hơi tệ thì phải ( LX limited ) , nó không trầy hẵn mà xuất hiện vết xước , chắc do rửa xe tụi thợ dùng khăn lông cà cà vào ( mình thì xài khăn mịn để lau xe ) . Chắc lần này chạy cho nó te tua tơi tả rồi ra mấy tiệm decal ở NCT làm một bộ tem cho em nó quá ... chắc cũng cỡ 4 xị đổ lại hả pà kon ?

2. sang_ongbut

sang_ongbut Bằng A2

cái chỗ tùng cây đa phan đăng lưu ak! làm ăn như....đã thế vào đó ngồi còn bị bọn nhân viên nhóc con làm tiền nữa x-(
    dán xong về nhà em phái mẩng tiệm gần nhà gọt lại ! bực mình gần chết

3. kusumari

kusumari Bằng A2

mấy bác kia nói sao chứ tui thấy Mây decal dán chán lắm còn mắc nữa chứ X(wa cắt mấy cái decal sẵn nhờ nó dán lun toàn bị hột hột và bị gấp những đường viền nữa chứ X( hỏi nó sao bị hột hoài vậy nó bảo tại decal nó phải ép lên keo rồi mang ra dán nên như vậy ! pó tay lun

4. ahuy00000

ahuy00000 Bằng A4

cho mình hỏi tí mình muốn dán nguyên con mio mà loai keo chấm đen dành dán cho chóp đèn đó dán ở đâu cho họp lý mấy bạn ? Tiệm tùng có thằng đội nón kết hay dán keo mất dậy thầy ! X(

5. duydream

duydream Bằng A1

Khốn kiếp em cũng vậy nè. Bữa mua chiếc Ju mới đem ra dán nó cũng hỏi dán keo loại nào 60-70-140, em nói dán 60 nó liếc liếc em rồi đi vô trong, 10 phút sau mới có thằng nhóc nào ra dán, mẹ kiếp nhìn mặt muốn đá vô mặt. Thằng nhóc độ khoãng 14 tuổi ngậm điếu thuốc ra bày đặt mở xe em ra, chưa đụng vô cái xe em là em kêu cút. Em kêu nó "Mày vô kêu cái thằng nhuộm tóc ra cho anh" xong nó chạy vô kêu, thằng đó đéo dám ra, cứ đứng ở trong nhìn ra. Thấy vậy em vô thẳng bên trong chữi thẵng mặt. ĐM tiệm mày làm ăn như cái con cặc. Xe tao mới mua mà kêu thằng nhóc ra dán ah. Nói xong khách ai cũng nhìn nhìn. Xong em đem xe về, trước khi về thằng bạn em còn đá vô cái rỗ đựng ốc cũa nó. Cho nó lụm lại chơi, cái tiệm ngay hoàng hoa thám đó bố láo như vậy đó.

6. congdang

congdang Bằng A2

nghèo nên em hok có dán keo ! chỉ dùng nước rửa con rùa thoai ! nó bóng đẹp như mới mua !

7. troyboy

troyboy Tập Lái

Ở HN mấy bác có biết địa chỉ vào dán keo ok không, mắc chút không sao miễn là chất lượng . Post bài 2 lần không đc rùi mà kiếm hoài mới thấy topic... ở TP :(

8. nimbus

nimbus Tập Lái

Trước có lần mình kiếm chỗ dán keo cho chiếc AB ở Trần Quang Khải, Q1, phía đầu đường TQK thấy có rất nhiều tiệm decan, tiệm nào cũng khá đông khách, mình thấy đông sợ chờ lâu nên chạy thêm chút nữa tới một cái ngã ba gần rạp chiếu phim (tên gì đó không nhớ) có một tiệm decan và bán đồ xe máy lặt vặt. Tiệm này nhỏ không có biển hiệu và cũng vắng khách. Chạy nhiều cũng mệt nên mình nghĩ thôi thì cứ chui vào dán, có gì ngồi xem , nếu dán ẩu thì góp ý cũng đc. Nói chung thợ ở đây (chủ và thợ khoảng 2 người thôi) dán cũng cẩn thận, từ tháng 10/2007 đến nay đã >2 năm vẫn chưa tróc :), keo xe thì dày và cũng khá tốt, > 2 năm rồi mà vẫn mềm không bị chai, bóc thử thấy cũng dễ. Giá thì giờ mình cũng không nhớ rõ, khoảng 140-160K gì đó. Thợ dán khá cẩn thận, tháo từng món ngồi dán nên mất gần 3h, hơi lâu chút nhưng ưng ý.
    Mình nghĩ để kiếm được chỗ dán keo xe ưng ý thì: Thứ nhất bạn nên chọn tiệm nào ít khách, thợ mới rảnh và dán kỹ. Thứ hai là người dán phải cẩn thận (trước khi dán bạn cứ đứng gần đó coi thợ dán xe khác là thấy). Các bạn cũng đừng có ham mấy tiệm hay quảng cáo, đông khách, bảng hiệu hoành tráng. Thực ra công việc này không đòi hỏi kỹ thuật, chuyên môn gì cao mà chỉ cần tính cẩn thận, tỉ mỉ, kiên nhẫn và có nhiều thời gian mới làm tốt đc.
    Thêm nữa nếu bạn là người rộng rãi và thích giao thiệp thì cứ nói thẳng (sau khi thỏa thuận giá xong): Nếu dán xong cảm thấy ưng ý thì sẽ có tiền boa 20k gọi là cà phê thuốc lá , bảo đảm thợ sẽ vui vẻ, nhiệt tình và dán cẩn thận cho bạn. Nếu bạn thấy nói chuyện hợp thì ngồi tán dóc cũng vui :D

#78 nimbus, 23/1/10
    Sửa lần cuối: 23/1/10
  9. tumavotinh

tumavotinh Tập Lái

ở mé Bình Thạnh với Phú Nhuận nên ra Trần Quang Khải,tiệm Thu Tâm,nhà của diễn viên Mai Phương dán đó,cô ấy rất vui vẻ và hoà đồng

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...