Cảnh báo tình trạng móc túi khách hàng tại piaggo

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi khoaisua, 27/6/14.

1. khoaisua

khoaisua Tập Lái

Tình hình sau nhiều ngày xem review trên tinhte.vn về em vespa sprint 2014 ,thì mình đã yêu và rước em về trong vòng tay trìu mến ,hạnh phúc bên em chưa được bao lâu thì sự cố ập đến có lẽ sức khoẽ và nhan sắc là đều đối nghịch ở em. Sau hôm em được cấp biển số mình cùng em vi vút Sài Gòn về đêm ,đang lang thang trên đường Trần Hưng Đạo .q1 thì nghe tiếng cóc cóc ,cứ ngỡ không sao vẫn cỡi em trong niềm phấn chấn đến ngã tư dừng xe đèn đỏ thì có một chị gái chạy lên thông báo cho biết "anh ơi xe anh bị chảy nhớt kìa, khói ra nhiều lắm" thiệt tình hơi khó tin xe mới thế này mà chị đó nói ra khói nhiều cứ ngỡ chị ấy chọc ghẹo nhưng sực nhớ vừa rồi cũng có tiếng kêu lạ, đành tấp xe vô lề xem thử thì tá hoả xe đang bị chảy nhớt ròng ròng ,sau một hồi lấy lại bình tĩnh tắt máy xe và gọi bác xe ôm đứng gần đấy đẩy dùm xe về tít Bình Thạnh với giá 100k mà trong lòng buồn khôn tả .về đến nhà kiểm tra mới thấy một bộ phận dưới gầm máy bị tét (nên chụp hình lại hỏi trên forum về xe máy mới biết đây là cóc lọc dầu) Thế là nguyên đêm trằn trọc vì em đợi sáng mai chủ nhật gọi xe ôm đẩy đến TTBH (trung tam bao hanh) , khi đến cửa TTBH thì odo là 58 km gặp tay ktv phụ trách nhận xe ,mình trình bày xe đang vận hành trên đường thì có tiếng kêu cóc cóc như có gì va vào rồi chảy hết nhớt ra ngoài nhờ người đi đường phát hiện thông báo sớm chứ không chắc cháy xe quá ,rồi tay đó ầm ừh nói chắc do anh leo lề , mình khẳng định lại với gã tui không leo lề yêu cầu xem xét giải quyết cho tôi vì đây là xe tôi vừa mua mới vài hôm nay,thế gã nói rồi anh yên tâm qua kia ngồi chơi để em làm cho, thì một lúc sau gã sang bảo mình anh thay nhớt mới nhé,nghĩ thôi kệ nhớt 260k không đáng bao tiền nên thôi cho qua (không muốn tranh cãi vì lỗi lọc dầu bị vỡ kéo theo mất nhớt)sau đó ra xem xe thì thấy thay cho mình lọc dầu cũ đã sử dụng ,tính mình cũng hiền nên chỉ hỏi sau lại thay đồ cũ ,gã đó nói cũ nhưng còn tốt lắm cũng thấy hơi khó chịu nhưng cũng muốn nhanh về còn đi công việc nên cũng im lặng rồi gã vừa khui hộp nhớt vừa châm vừa nói chuyện làm mình ko để ý lúc gã châm có hết hộp dầu ko ,về nhà cảm thấy ko an tâm vì cách giải quyết qua loa của họ mình kiểm tra lại ty thăm nhớt thì 1 lần nữa tá hoả xe thiếu nhớt nghiêm trọng hầu như ko chạm nổi đáy vạch đo,mình lập tức phóng xe ra TTBH yêu cầu xem lại xe bị thiếu nhớt thế là tay ktv mang xe vào xem và xác nhận thiếu nhớt và lấy bình nhớt đã khui sẳn ko biết có phải chai lúc nảy của mình ko và châm vào 1 lượng nhiều và đo lại mới đủ,như vậy cho thấy tình trạng ktv gian lận hay còn gọi là ăn chặn dầu nhớt của KH đang xảy ra tại piaggo ,mặc kệ xe vận hành trong tình trạng thiếu nhớt dễ phá hỏng xe mà hậu quả xấu nhất có thể gây cháy xe ảnh hưởng đến tính mạng KH. (sau khi phản ánh lên hotline 1800 555585 bên TTBH còn dối trá bằng cách nói xe vespa Sprint này dung tích thay dầu là 1,2 lít và mỗi lần thay phải mua 2 bình dầu 1 lít thay vào thì mới đủ, còn dư ra thì để dành cho lần sau châm tiếp,các bác có thấy cách làm việc cù nhầy qua mặt khách hàng của Piaggo không )

Kết nếu Piaggo cứ để tình trạng những thành phần xấu tại các Trung Tâm Bảo Dưỡng hoành hành chỉ lăm le móc túi KH bằng việc thay thế phụ tùng 1 cách vô tội vạ ( gian lận cả việc thay nhớt như trường hợp của tôi ) thì một ngày không xa khách hàng sẽ xa lánh piaggo mặc dù vẩn dành riêng cho vespa 1 sự ưu ái khó tả.Thanks!

các bạn chú ý trong hình dưới ngay bộ phận lọc dầu của Sprint không hề có gì che chắn bảo vệ nên khi có gì va vào làm rách cóc lọc dầu gây chảy hết nhớt ra ngoài thì sẽ hỏng xe nếu không phát hiện kịp thời .Trường hợp vận hành xe ở ngoại ô gặp sự cố này mà không ai phát hiện giúp thì các bạn nghĩ sao?

http://i751.photobucket.com/albums/xx153/khoaisua/IMG_00666_zps0aa03422.jpg

http://www.otofun.net/threads/695919-xin-hoi-day-la-bo-phan-gi-tren-xe-vespa-sprint-2014http://www.otofun.net/threads/695919-xin-hoi-day-la-bo-phan-gi-tren-xe-vespa-sprint-2014

#1 khoaisua, 27/6/14
    Sửa lần cuối: 22/7/14
  2. zengoeki

zengoeki Tập Lái

Uh, em cũng cạch tụi này, nhỏ em đi thay nhớt xe mới mua trong hãng, mà bị chặt chém đến 560k. Trong khi đó mua bình nhớt 1lit xịn của motul chưa đến 150k. Bó tay.

3. o0tobite0o

o0tobite0o Tập Lái

Em cũng chẳng biết sao nhưng khi đi bảo dưỡng lần 3 thì ktv bảo thay 1 đống thứ,từ dây cao su đen đen giá 1 triệu cho đến 6 viên bi ở máy. Hjx.mất gần 4 triệu. Sợ cái bảo dưỡng. :(

4. phivespa

phivespa Tập Lái

ace nao can giai dap tot vlong lh phiespa .com dt 0909794233

5. J1090

J1090 Tập Lái

gầm vespa cao hơn xe khác ban vo tinh lam va chạm hư lọc là lỗi của bạn như vậy mất nhớt không phải lỗi xủa piaggio. khi thăm nhớt cho khách thấy thiếu họ cũng chăm thêm bằng nhớt của họ . đồng ý với bạn là trong qjuản lý họ có thể xhua tốt ở vai tiêm.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...