Cháy dây mass bình

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Th.Việt, 5/3/17.

1. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Vâng.Chuyện là cọng dây mass vô bình nó ' thường xuyên ' cháy ạ.Em nghi ngờ là bình hư dẫn đến không cầm điện gây qá tải.Vậy nguyên nhân ra sao ạ.Các bác giúp em với

2. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

xe bạn xe gì. Có chế cháo gì không hay vẫn zịn Cháy dây mát khi xe vẫn zin thì khó lắm vì bình thường xe chỉ lấy mát ở bình để kích cho đề lúc đầu . và xi nhan, còi thì làm gì mà cháy được dây mát,
    . còn bạn bảo bình hỏng thì bạn đo bình lúc nổ máy và không nổ xem điện áp thế nào, không có đồng hồ đo thì bạn bấm còi hoặc xi nhan xem có sáng không? Trước mắt bạn kiểm tra nhêu đó thôi, thân

Th.Việt thích nội dung này.
  3. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Không có độ,chế gì ảnh hưởng đến điện hết bác.Hiện tượng này vẫn xảy ra,lúc trước đề thôi mà đứt cọng mass ngay mobin luôn bác.Em nghĩ bình hư,bật xe kèn,đèn nhỏ và sáng yếu.Chạy thì kèn to với đèn sáng hơn ạ.Xe em wave nhỏ 110

4. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

vậy thì bình hỏng bạn cố đề không đủ áp khiến dòng tăng lên dẫn đến cháy dây

5. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Là giờ phải thay bình đúng không bác

6. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

chuẩn đó bạn nhưng xem lại tiếp xúc chỗ cọc bình cho tôt

7. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Vâng.Cám ơn bác ợ.:D:D:D

8. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Mass ngay mobin là sao bạn? Không có bình cũng không làm cháy dây được đâu. Xe bạn không có cầu chì ah?

9. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Cháy luôn thưa bác.Cháy mass không phải dây dương nên không liên qan đến cầu chì bác ơi

10. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Cháy là do chập chạm hoặc quá dòng, không liên quan dây dương sao được bạn. 1 chiều dây mass không thể làm nên nổi dòng tải đâu. Mà bạn nói cháy luôn là cháy cái gì vậy bạn? Cháy cục mobin luôn ah?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...