Exciter Chạy EXCITER lên xuống số không cần dùng côn tay

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi toanls1990, 14/3/12.

1. toanls1990

toanls1990 Tập Lái

Mình vừa tậu được em ex GP 2011, do là lần đầu đi xe côn nên có lên mạng đọc cách đi xe, bình thường đi xe bóp côn thì bình thường rồi, nhưng mình thấy một số bạn nói là không cần bóp côn mà vẫn có thể lên xuống số được và minh đã thử tập nhưng số rất cứng không lên xuống được dễ dàng và rất dật, sau đó sau khoảng 3 lần mày mò mình đã rút được kinh nghiệm như sau. ( Theo mình dùng trong trường hợp hút thuốc hoặc tay mải làm việc ... gì đó )
    Số 1 mình thường đi cho lên khoảng 5-10 km/h thì lên số 2, số 2 đi từ 10 - 15km hoặc 20km/h lên số 3, số 3 nếu bạn nào thích bứt tốc nhanh thì cứ kéo lên đến khoảng 35 - 40 km/h thì hẵng lên số 4 có lúc mình kéo lên 50km/h rồi vào số 4. lên đến 25 - 30 cũng lên số 4 được nhưng xe yếu bứt tốc kém để đi lượn lờ thì cứ để số 4 từ 25- 35 km/h vẫn đi ngon. Số 5 thì đường Hà Nội mình chả lên bao h :)
    Cách lên số không dật bí quyết như sau : Khi đạt đựoc tốc độ mà bạn muốn lên sô thì bạn giảm ga sao cho bạn nghe tiếng pô hay máy êm ( chú ý không nhả hết ga quan trọng là phải giữ ga cho đều và êm ko rồ ga lên ) cái này làm vài lần là có kinh nghiệm à. Chân gảy nhẹ nhàng, Không cần dùng sức nhiều nhẹ như nâng trứng hứng hoa í, nếu gảy thấy cứng tức là ga quá to vì vậy bạn nên nghe tiếng máy êm ( tùy thuộc tai phải làm mấy lần lúc làm đựoc sẽ có kinh nghiệm ) nếu đúng tốc độ lên số xuống số bạn đi sẽ không bị rung giật gì cả, mình đi hiện h rung giật rất ít nhiều lúc rất ngọt >:). QUan trọng là nghe tiếng máy giảm ga cho êm là vào số êm. Mình không bảo là không nên đi mà bóp côn, vì theo mình nghĩ bóp côn vẫn tiện lợi hơn là máy êm, cảm giác tốt hơn. Trường hợp này chỉ dùng để đi khi tay vướng bận :p .
    Chúc các bạn vui với em Exciter của mình ! Có gì xin chỉ giáo thêm.
    Mình tăng tốc thử EX với tốc độ như sau ( Không dùng tay côn )
    SỐ 1 ( dĩ nhiên phải bóp 1 phát ) => 7km/h => số 2 => 25 km/h => số 3 => 55 km/h => số 4 => 80km/h => số 5

2. thaiduybinh

thaiduybinh Bằng A4

có ngày đi thay cái hộp số đó bạn!....Theo mình thì nên hạn chế tối đa việc vào số mà không bóp côn

3. Tờ..Âm..

Tờ..Âm.. Bằng A1

Đã đi Ex côn mà mày mò tìm cách ko bóp côn, có ngày cũng mày mò tìm chỗ bán hộp số Ex thôi bạn à :)

4. dưa_món

dưa_món Bằng A2

ông này rãnh quá không biết lám gì nè..... có gì đâu mà phải lên đây viết tùm lum hao tốn tài nguyên. pó tay........

5. lonely9991

lonely9991 Bằng A4

số 1 không cần dùng côn để đề 3 luôn bạn thử chưa ." đề máy , đẩy chây 1 cái cho xe chạy trớn tí xiu , còn được hay không thì còn ở kinh nghiệm cảm nhận máy "

nên hạn chế trò chơi này khi bạn ra vào số còn bị giật xe hoặc kêu số
    chỉ khi nào có dt quan trọng thì mình mới không bóp thôi còn lại không có lí do gì mà lười vậy

6. onedollarbin

onedollarbin Bằng A2

Vậy thì tậu chiếc ko côn cho lành đi bạn :)

7. emgai

emgai Bằng A2

Cái này đi tà tà thì đc, chả sao cả. Chứ chạy căng máy thì coi chừng. Mình bị rồi, bể fốt tắng sên

8. Lx01407

Lx01407 Bằng A3

nếu đã đi côn tay mà làm như bác thì thôi rồi
    mua côn auto cho lành =))

9. anhtuanvn169

anhtuanvn169 Bằng A4

Bạn làm như vậy thì có ích gì chứ, nếu đã muốn chạy xe 1 tay cho oai hay xteen thì mua R mà đi, còn đi côn tay thì nên dùng côn tay sẽ ko hại máy và nồi... Đường HN thì làm sao mà ko dùng số 5, đường SG đông nghẹt cũng có lúc mình đi số 5 bt có sao đâu... Bộ ngoài HN thì dân số đông đến vậy sao, ra đường toàn đi số 1 số 2 à ~.~

10. jungleman95

jungleman95 Bằng A4

tốt hay xấu khi lên số sống như vậy thì mình ko dám khẳng định
    nhưng để làm đc điều đó cũng khá dễ,ko biết là đúng hay sai
    chỉ cần nhả ga ra 1 tí,canh khi vừa nhảy đá số wa là xong,nhẹ nhàng dễ dàng ko cần phải coi tốc độ gì cả
    nhưng riêng mình thì vẫn theo sát công dụng của côn thôi :p

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...