Exciter Chia sẻ cách chỉnh xăng gió cho Exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi quocbao1989, 20/4/12.

1. hiroshianh

hiroshianh Bằng A4

:D:p:cool:

2. Nguyễn Trường Hận

mình mua xe cũ lại nên không có sách hướng, ốc gió 1 vòng hay 2 vòng thì mình biết rồi, nhung minh chưa biết 1+1/8 hay 1+5/8... vậy cái 1/8 hay 5/8 là gì vậy các anh em, tính như thế nào ra vòng? mình cũng thú thật, chữ nghĩa mình kém, nên mình không hiểu, mong anh em tận tâm chỉ dẫn. càng dễ hiểu càng tốt. (xe mình trong giấy đăng ký là để 2012, như vậy số vòng là bao nhiêu?)

3. Đạt General

Đạt General Tập Lái

B qua bên phía cần số... cái lỗ nhỏ ở cánh gà.. nhìn vào trong có con ốc bake... xoay ốc vào hết cỡ. nới ra 2 vòng.. r chạy thử... r nới ra thêm 1/4 hay 1/2 vòng nữa tức là nửa vòng hay 0.25 vòng ... khi nào cảm thấy ngọt ga là đc. nên nhớ thay lọc gió bugi kiểm tra hết dàn lửa nha b. Mình chỉnh riết h xăng ăn 45km/1lit ko còn 60km/1lit như lúc mới mua nữa..mà chạy khác hẳn.

Nguyễn Trường Hận thích nội dung này.
  4. Nguyễn Trường Hận

ah! Bây giờ mình đã hiểu. Cảm ơn bạn "Đạt General" nhiều lắm! Mình đã chỉnh rồi, và cho thấy 2+1/4 chạy cũng êm lắm rồi, nhưng không bằng 2+1/5, mình thấy 2+1/5 chạy ngọt+nhẹ máy+đề 3 nhanh không ghị máy! Nhưng có vẻ 2+1/5 hao xăng hơn 2+1/4 đúng không bạn? Chỉ tầm 40km/lít thôi ạk

5. Đạt General

Đạt General Tập Lái

Xoay ra ( ngược kim đh) là xăng nhiều gió ít ... xoay vào (cùng chiều kim đh) xăng ít gió nhiều.... Bạn vừa chỉnh r chạy thử ...rồi cách vài ngày lấy bugi ra xem... bugi màu nâu nhạt nhạt ko trắng quá là đc ( bugi zin ko lên gạch đỏ nổi) .

6. huuanhdth

huuanhdth Tập Lái

Cho hỏi ké là ốc gió của Ex135 vặn vào là thêm xăng vặn ra là bớt phải không các bạn

7. xitrumbip

xitrumbip Tập Lái

Bạn này nói nghe hợp lý, hồi kỳ mình cũng chỉnh như vậy thấy đề ngọt nhưng đi đường xa lúc lên ga cao xe nó đuối, cảm giác k được bốc nữa

8. moonle1412

moonle1412 Tập Lái

thánk bác nhiệt tình chia sẻ

9. Đàm quyêt

Đàm quyêt Tập Lái

1+5/8 nghia la gi mây bác

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...