Chia Sẻ Cách Quấn Mâm Lửa

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi phikhoahoc, 3/9/11.

1. kedachet

kedachet Bằng A4

chủ thớt có sdt ko, mình cần hỏi vài ý, mình định quấn cuộn 6 cục của mình, bác quấn bao nhiu vòng mỗi cuộn vậy, dây 1.1mm quấn có khó khôn, tại vì nó to hơn dây 1mm
    ví dụ bác quấn 80 vòng mỗi cuộn thì mình quấn hơn dc ko, điện phát ra sạc có bị hư ko.
    cảm ơn ạ.

mua dây điện ở đâu bác.

28 âm lịch, khỏi ăn tết un, mới tháo ra xong đau tay quá. mà em quên đém số vong dây từng cuộn rồi bác ợ, chết em rồi.
    có 5 cuộn và mình quấn số vòng dây ko bằng nhau dc ko ạ, vd cuộn 1 80 vòng, cuộn 2 85 vòng ạ cuộn 3 90. ví dụ thế
    à bác ơi, sao cái dây đồgn em tháo ra ko phải là 1 dây liền mạch mà nó cuộn cũng kì kì. khó giải thích quá.

2. Nguyen Vinh

Nguyen Vinh Bằng A2

hay quá!!!!!!!!!!! mình sẽ làm theo!!!!!!!!!!

3. Saobang2005

Saobang2005 Tập Lái

Ae nao quan mam lua ex 2012 xin chi giup: quan theo zin. Bat dau tu dau

4. Saobang2005

Saobang2005 Tập Lái

Ae nào quấn mâm lửa xe ex 2012 rồi xin chi giúp. Cách xả dây bắt đầu từ dâu: và qấn như thế nào

5. voodoo3

voodoo3 Bằng A1

Xin chào các bạn, mình đang đi điện zin theo xe Dream thái bao nhiêu năm, giờ đèn nó tối quá, mình dự định chuyển sang điện bình và gắn xạc Attila cho em nó nên có vài thắc mắc trước khi làm:
    - Khi mình chạy không bật đèn thì bình thường, khi bật đèn thì nó có ghì máy . Cho mình hỏi sau khi quấn lại 2 cuộn dây trong mâm lửa chỉ để ra xạc Attila ( lúc này sẽ chuyển sang xài IC điện bình) thì nó có bị ghì máy không ?
    - Khi chuyển sang điện bình thì có cần thay bình ampe lớn hơn không ? Mình chỉ xài bóng halogen bình thường thôi chứ kg chơi xenon vì chỉ cần sáng ok khi đi ga nhỏ thôi chứ cũng không có nhu cầu gì to tát :)
    - IC điện bình thì mua IC nào cho ngon và tiết kiệm vậy các bạn ?

Xin cảm ơn rất nhiều ạ. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ nhé !

6. haidavid

haidavid Tập Lái

A chủ topic ơi. E có đọc cái bài kia thì cuốn dây đồng 1.2mm khoảng 70vong 1 cuộn. Nghe nói là nhẹ máy hơn 1mm mà 80vong mà 40km là bão hòa rồi. Theo a thì cái nào tốt hơn. Với lại mình chỉ cuốn 5 cuộn điện thôi hả a, cuốn lại cuộn lửa cho mạnh hơn luôn được không a. Nếu được thì cuốn thế nào vậy a?
    minh mua khoảng bao nhiêu mét hay gam dây đồng nhỉ?

7. vinhhau

vinhhau Tập Lái

Sao mình tháo một cục đèn rin trong xe tq ra nó tới 184vòng lận mà . Còn dây cỡ bao nhiêu thì chưa đo . Mình tháo một cuộn khác là hàng quấn thì cũng 117vòng mà cuộn này chạy đèn mờ câm hà . Rất mong được bạn nghiên cứu và trả lời vì mình không có điều kiện nghiên cứu nhiều. Nên chỉ biết trông cậy vào các bạn hiểu nhiều hơn vậy

8. cafecooc

cafecooc Tập Lái

Mình lấy 2 cuộn đèn zin gắn lên chung mâm điện (bỏ cuộn lửa). 1 cuộn lên sạc, 1 cuộn lên đèn ( 2 cuộn lên riêng biệt sài chung mát ) sao lên ga lớn đèn bắt đầu nhấp nháy. Thks

9. Kikyou

Kikyou Tập Lái

Ae cho ? Minh có con su revo 2007, mới độ xạc iti ,( để chơi xenon ) éo hiểu sao thợ đấu kiểu j , bây h ko đề dc ( ấn nút đề sụt hết cmn điện luôn , mình đo thì dc 12.3v, đạp nổ thì lên dc có 12.24, thay luôn cả bình mới, ko làm j dc, mag ra cho nó làm lại 2 lần rồi vẫn thế, ( khổ hơn lúc chưa độ) nghe nói phải tách mas j đấy phải k , mù về điện mà, bây h mag ra thì nó lại phá tiếp, bác nào pro chỉ e tự làm với , cảm ơn nhiều

10. kedachet

kedachet Bằng A4

lúc đầu đấu sạc là đã phải tách mass. ko tách sao sạc dc.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...