Hayate Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và bảo dưỡng xe Hayate SS của mình

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi gala3089, 4/11/12.

1. minheo1010

minheo1010 Bằng A2

chuẩn luôn. cho em hỏi. xe em hình như chỉnh xăng gió sai hay sao á. đi thấy nó uống xăng lắm. 50k = 2 lít mà đi đc có gần 70km trong thành phố à. e cảm thấy đi xăng 92 xe ì :-s k ngọt = 95. lúc trước mới mua xe (đang trong rodai). cho thằng em họ đi (xe nó, nó đi chán e lấy đi) :-s nó trẻ trâu. đi đảm bảo prồ ga max luôn thì sao h anh???

2. gala3089

gala3089 Bằng A4

Mấy cái trẻ trâu này mình hem pik rùi :D .

Uống xăng thì chỉnh lại xăng gió hay tìm hiểu lại các nguyên nhân khác gây hao xăng mình có liệt kê như BXC, nồi, xú pap, xăng v.v :D

3. honso

honso Tập Lái

bác cho e hỏi hiện nay e di ss fi nhưng mỗi khi vặn ga thì phía trước xe nghe tè.. tè (phàn đầu trở xuống ) hồi đó có bị 1 lần nhưng hết giờ lại bị lại còn quạt gió hn nó gào hơi lớn kêu phạch phạch hy vọng bác có thể chỉ giùm e khắc phục

4. gala3089

gala3089 Bằng A4

Mình đã có chỉ cách khắc phục ở trên với cái đầu xe và quạt rùi bạn :D . Ốc vít, dầu mỡ v.v :D

5. minmin

minmin Bằng A1

Bạn gale3089 cho mình hỏi, bi Shark 170cc là bi của bọn SYM ak? ra hãng SYM mua phải không? Xe mình mới dán lại bộ nồi và 3 cái lá côn, mình thấy bộ nồi Hay nhanh mòn quá vì xe mình mới đi được 1v1 thôi, mình tính thời gian tới thay bộ nồi và 3 lá côn của bọn hãng SYM liệu có vừa không nhỉ? hoặc không thì thay của bọn nào bền? Nếu bạn biết thì trả lời giúp mình nhé, Thanks nhìu nha!

6. gala3089

gala3089 Bằng A4

Bi Shark đó là bi Shark 170cc, không phải tiệm SYM nào cũng bán bạn ah. Thường bán ở ngoài nhìu hơn. Nếu hem có thì bỏ thêm khoảng 150K mua bi nồi tam giác Dr. Pulley xài cho nó mượt, Shark 170cc hem bằng đâu :D .

Còn nồi thì 1 là đi dán lại, 2 là dùng bố của Spacy bạn :D .

7. Prince20392

Prince20392 Bằng A2

A ơi, a thử nâng cái xinhan lên cho nó ngang hàng vs đèn hậu như GSX-R lun đc ko a ^^. Đèn hậu pan đêm nhìn từ khoảng cách xa thấy cứ như là motor ý ^^. Lên đc y chang như GSX-R thì đẹp wóa nhỉ

8. Prince20392

Prince20392 Bằng A2

Seo ko ai phản ứng jì hết tak.....

9. gala3089

gala3089 Bằng A4

Mấy cái này độ lên có thể đẹp, nhưng sau này muốn bán xe mệt lắm. Nói chung độ cái gì mà khi bán xe đỡ phải xử lý, chứ độ tùm lum tà la, bỏ 1 đống tiền vào sau này bán xe rất mệt.

10. boychien

boychien Bằng A2

Bác xem lại 2 điều này:
    1. Xe mới mà đã mòn và thay côn nồi như vậy thì cần xem lại cách chạy xe của bác.
    2. Bác đen nên gặp phải xe lỗi.
    Bác ở Hà nội thì có thể tham gia offline cùng anh em Club Hayate HN cho vui, các vấn đề bác gặp phải sẽ có cách khắc phục hết. :152: ( Rất nhiều anh em trong club đi mấy vạn rồi mà côn nồi khi bỏ ra thì không thấy mòn mấy, vẫn như mới :D, chủ yếu anh em thay sang Dr. Pulley cho ngon hết thôi, chứ thay rồi cũng tiếc đồ zin, "chất" lắm bác à ).

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...