Hayate Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và bảo dưỡng xe Hayate SS của mình

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi gala3089, 4/11/12.

1. rsx_xxx_

rsx_xxx_ Bằng A2

Sao mình lên full dàn lửa (mobin faito,tăng áp hotwire,NGK Cr7)...Thấy cũng có cải thiện đề ba,nhẹ hơn lúc zin...Nhưng đề ba vẫn hơi chậm tý....Mình thay thêm bi nồi tam giác có ok hơn k ta?

Mình mới thay nhớt silver 3k1,lap castrol...!

#31 rsx_xxx_, 12/11/12
    Sửa lần cuối: 12/11/12
  2. gala3089

gala3089 Bằng A4

Điện chỉ là một phần thôi bác, tại vì cái phần truyền động là phần nồi của xe chứ không phải là phần điện :D . Phần điện chỉ giúp xăng gió được đốt tốt hơn, hiệu suất tốt hơn để tăng máy bốc, giảm hao xăng 1 phần thôi. Còn lại bác phải làm nồi mới có thể giúp xe ít hao xăng, đề pa tố hon được bác.

3. rsx_xxx_

rsx_xxx_ Bằng A2

Hèn gì :(...Chắc thay bi nồi wa...Xe mới có 1k km thay bi nồi có sao k ta?...Tại mình nghe nói đụng tới nồi là làm hoài à :( mong bạn chỉ dẫn

4. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Ra thiên nhẫn họ làm cho, đụng thì có gì đâu, mình thay bi shark 170cc ở chỗ anh Hùng tới giờ nồi có làm gì nữa đâu, do tay nghề thợ thôi

5. Prince20392

Prince20392 Bằng A2

A ơi z cái đèn xi nhan hậu nó gắn vào hay liền vs thân xe luôn a? Gắn vào thì có khả năng về zin đc rùi

6. gala3089

gala3089 Bằng A4

Làm nồi có phải làm nhiều lần gì đâu, quan trọng là tay nghề thợ, chất lượng bố thui, còn lại ok mà.

Ý bác là sao ? . Gắn vào, liền với thân xe là sao nhỉ ?. Theo mình mở cái dàn áo ra thì cái đèn Signal sau nó dính với cái áo tem lun.

7. Prince20392

Prince20392 Bằng A2

Thì e nghĩ đèn Signal sau nó sẽ có khớp nối vs thân hehe, như z chỉ cần chế cái pát nối khác vào chỗ đó là lên đc đèn theo ý mình rùi. Mà vụ thay bi Dr.Pulley thì lúc mới mua từ hãng, mình mang lại kiu nó thay vào để chạy rodai lun hay là rodai xong rùi đi thay a? Tại e ở Bhòa, ở đây có đlý SU gần nhà lun, sợ mua pi zìa nó ráp vào ko kỹ lại khổ cho xe,

8. gala3089

gala3089 Bằng A4

Cái đó thay ngoài chứ hãng làm gì chịu độ chế bác ;)) ;))

9. kidspy

kidspy Tập Lái

bi nồi thì mình có thể ra Thien Nhẫn, nhưng còn lò xo total bạn nói thì mình không biết mua ở đâu và loại nào, bạn chỉ giùm mình được không, chứ xe chạy è quá, lên chiếc novo 5 quả thật rất im, chỉ khi nào vận tốc trên 40 mới thấy sức mạnh của hayate,cám ơn bạn trước nha

10. gala3089

gala3089 Bằng A4

Lò xo Nouvo LX có thể ra chợ Tân Thành mua, mình đều nói anh em trong diễn đàn ra đó mua, giá vài chục ah bạn :D .

Nouvo cái nồi nó nhỏ hơn Hayate mà :p . Hayate thì nhiu đó nói chung đỡ thui, chứ còn mún dứt điểm hẳn thì phải nghiên cứu sao thay được cái lò xo lớn của xe, còn không thì còn khổ dài dài: )) .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...