Hayate Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và bảo dưỡng xe Hayate SS của mình

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi gala3089, 4/11/12.

1. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Vậy à,tại mình đang dùng nồi dán của A hùng,tính qua trungvic làm mà thấy bác nói vậy thì thui vậy,để 750k mua cái nồi mới luôn cho khỏe
    Hôm bữa cũng có nói thằng nhân viên ( lúc đó a Hùng k có ở tiệm ) mà nó không chịu,nó bảo dán lâu lắm.Thui chắc bữa nào ra thay cái mới luôn,hôm bữa a hùng nói 950,mà không biết là ảnh có chịu mình để lại Bi với lò xo bố 3 càng không,chứ mắc công uổng

2. lonton

lonton Bằng A2

Giữ lại hay kô là do mình thôi. Mà khó 1 cái là làm xe mà làm 1 chỗ rồi qua chỗ khác canh thì hơi kì. Bác muốn giữ lại thì cứ nói lắp vào, rồi lại xách qua Thiên Nhẫn bảo canh lại theo bi tam giác và lò xo 3 càng nhẹ. Mốt muốn làm gì mà ko có anh Hùng cứ alo thẳng anh Hùng. Mình qua đó toàn xộc thẳng vô, thợ nó hỏi thì cứ bảo để em nói anh Hùng :D

Bố xanh chưa xài nên chưa biết :D Nồi mình đổi cho anh Hùng là nồi làm ở trungvic (cấn bộ của mình lấy bộ của trungvic), thiệt sự là thấy kô hài lòng với nó. Chạy gào này nọ, cũng chả phải zin nữa rồi nên nhắm mắt đưa chân thôi. Cũng may gắn vô êm ái nhẹ nhàng, thôi thế cũng được.

Giờ ngẫm lại thấy lúc lấy xe tìm hiểu chưa kĩ, đổi chác lung tung, nồi zin nó đi mất xác đâu rồi. Thôi đợi vài chục ngàn km nữa sắm luôn cả bộ mới bên Sym Care :))

#652 lonton, 13/3/14
    Sửa lần cuối: 13/3/14
  3. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Nếu muốn nhanh gọn lẹ thì đổi bên ông hùng, còn muốn dán chính bộ nồi của mình thì theo mình qua Hồng NTL :D

4. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

- Ủa xách qua TN là canh cái gì vậy,mình không hiểu.Mà thấy dạo này a Hùng hơi bị giền cái laptop,lúc nào vô cũng thấy ổng ngồi trong lap,hôm bữa có gé làm điện sạc Ati rút kinh nghiệm chạy vô hỏi ảnh,mấy người linh thì có 1 người tên hiếu nhìn già nhât trong 3 người là có vẻ cũng khá rành
    A hùng cũng có bán nồi zin mà,qua bên a Hồng chi

5. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Ý mình nói muốn lấy nồi mình dán luôn thì qua Hồng, còn qua Hùng thì đổi bộ nồi của mình lấy bộ nồi dán của người khác. Chứ bán nồi zin mới thì chỗ nào chả bán, gần chỗ nào thì ra chỗ đó :D

6. lonton

lonton Bằng A2

Thường đồ ko gắn của tiệm mình mà kêu canh, thợ họ lười hoặc ko thích, làm cũng chả ra sao. Đồ Thiên Nhẫn thì đem qua Thiên Nhẫn canh, canh sao tùy bác chứ :)) Như bi tam giác có thợ gắn gào, có thợ biết canh ko gào.

Ông Hùng thì ổng chẩn bịnh thôi, ít khi làm ,trừ khi quá đông xe. Dịp mới vô Tết mình lên, ổng làm cho xe mình luôn, vì thợ chưa lên. Còn thường thì thợ làm, mình kiểm thấy chưa hài lòng cần canh chỉnh thì ổng mới ra tay :D

#656 lonton, 14/3/14
    Sửa lần cuối: 14/3/14
  7. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

- Đó giờ mình tưởng cái Bi đó cứ để vô bình thường thui chứ canh gì thì chưa nghe nói.Đang có KM 10% chắc ra làm 1 bộ bi tam giác rồi để hỏi cái vụ canh coi sao

8. lonton

lonton Bằng A2

Đệch, vừa gắn bi tam giác đc 1 ngày thì hôm sau KM. *** tụi TN ....

9. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

hehe mới gắn cái bi tam giác được KM 10% nè.Mà giờ mình mới phát hiện ra là do đổi Nồi dán bên a Hùng nên cái lò xo trong nồi đó là lò xo zin,chứ k phải cái 12.5 hùi xưa của mình,tiếc quá trời tiết mà cái a kĩ thuật bên TN nói bố dán bắt nhanh lắm,để lò xo zin lấy nước hậu cũng được,đang test coi sao

10. lonton

lonton Bằng A2

Bi zin lắp trước Tết bên Sym Care, chạy tới bây giờ mở ra để thay bi tam giác thì thấy bị mòn 2 cạnh kha khá. Pó tay chất lượng bi zin, chạy đâu mới 1-2 tháng chứ mấy...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...