Future Chia sẻ kinh nghiệm xe Future phần 2

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vtah91, 3/3/13.

1. trongvinh

trongvinh Bằng A2

mih định lên con fu 2 piston 58 +làm chão + cam ko pjk có mẩu cam cho piston 58 ko với lại tệm tiện nào làm đc.

2. kokakevn

kokakevn Bằng A2

cám ơn bác, mình có thấy rồi... cơ mà gắn vào rồi mới phát hiện ra xe mình còn bị lắc ở trước, ko biết là do phuộc trước hay do cổ :v
    mà công nhận YSS cứng, chỉnh nhẹ xuống êm hơn thì hành trình ko dc dài, thôi kệ, tiền nào của nấy

mà có bác nào biết giá bộ tem wavei 125 ko ???

#92 kokakevn, 5/4/13
    Sửa lần cuối: 5/4/13
  3. kelvezu007

kelvezu007 Tập Lái

Các bạn cho mình hỏi,mình đi xe FU 2012 Fi,xe chạy dc hơn nửa năm rồi, dc 7400km, gần đây xe mình bị tình trạng như sau : lúc khởi động xe nổ bình thường,nhưng chạy dc khoảng chục mét thì xe lên ga ko được nữa,sau đó thì chết máy hẳn luôn, tình trạng này cứ cách vài hôm là xảy ra 1 lần, do là xe Fi nên mình ko biết chỉnh chọt ra sao, mong các bạn giúp đỡ, xe mình zin toàn bộ, có đi bảo hành đúng thời hạn.

4. cc88cc

cc88cc Tập Lái

Chắc xe hay bị vào buổi sáng hoặc lâu ngày không đi phải không ?.

5. hoangtugugu

hoangtugugu Bằng A2

các bro cho m hỏi dd Liqui Moly ngoài tác dụng làm sạch đầu kim phun thì nó có tác dụng làm sạch họng ga của cụm bướm ga không? Xe m là Fu x Fi hiện tại rất tốn xăng (~40km/l), mang ra HEAD thì đích thân anh thợ trưởng ra kiểm tra, kq là đầu bugi đen xì và bị phủ 1 lớp muội than mịn, sau đó anh ấy bảo rằng dòng xe của e kể cả Neo Fi đời trước đều bị tình trạng là khi xe đi được ~ 3 vạn km thì có hiện tượng tốn xăng do họng ga bị bẩn dẫn đến cảm biến báo thông tin sai về ECU do đó kim phun phun quá nhiều xăng làm cho bugi đen đầu và ga mạnh hết cỡ ra khói đen ở ống xả; muốn đỡ tốn xăng chỉ còn cách vệ sinh cụm bướm ga. Chi phí vệ sinh cụm bướm ga ~ 150k. Ngoài ra anh ấy còn bảo rằng chính vì thế hệ động cơ của Fu Neo & Fu X có nhiều lỗi như thế nên dòng Fu béo sau này đã được cải tiến bằng cách lắp cảm biến đo nồng độ Oxy trong khí thải ở đầu ống xả

6. vtah91

vtah91 Bằng A2

bạn sửa ở Head nào thế?

7. hoangtugugu

hoangtugugu Bằng A2

HEAD Thắng Lợi 3 ở đường Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội

8. vtah91

vtah91 Bằng A2

mình nghĩ chắc Liqui Moly thì ko làm sạch họng ga được đâu, vì trong công dụng ko nói đến vấn đề đó. vệ sinh kim phun là chỉ có vệ sinh kim phun thôi bạn ạ

9. congtam

congtam Bằng A2

các bác vui lòng chỉ cách chỉnh ốc côn cho chuẩn. Nó có liên quan đến độ lướt vọt của xe ko mà khi vào hãng nó chỉnh chạy vọt + lướt lắm nhưng vào số hơi cúng
    trả số nghe cọc cái nên kêu chỉnh lại thì ko vọt + lướt nữa. hichic

10. duongtienlap

duongtienlap Bằng A4

Dịch vụ xúc bét xăng đã có mặt tai quán Cafe Xe Đẹp . Địa chỉ: 1040 Quang Trung - Phường 8 - Quận Gò Vấp - Tp. Hồ Chí Minh

Chi phí bảo dưỡng rất ok nha ACE . Cùng chia sẻ với ACE
    http://i569.photobucket.com/albums/ss134/lexusdb/sucbet1_zps611520b5.jpg

http://i569.photobucket.com/albums/ss134/lexusdb/sucbet2_zps2b55e8ce.jpg
    http://xecafe.com.vn/oto/admin/ckfinder/userfiles/images/untitled.JPG

http://futureclub.us/forums/forum.php đã test và rất hiệu quả . lên ga rất ngọt , nhẹ xe !

#100 duongtienlap, 7/4/13
    Sửa lần cuối: 7/4/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...