Future Chia sẻ kinh nghiệm xe Future phần 2

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vtah91, 3/3/13.

1. kill_dog

kill_dog Bằng A2

lên đi bạn, không hối hận đâu, cảm nhận của riêng tớ thì pô nice nổ êm hơn hẳn, nhiều lúc xe chạy theo đà mà chả nghe tiếng máy đâu, chỉ nghe xích với lốp kêu ve ve thôi
    kéo ga không có cảm giác tắc, hãm lại giống pô zin

pô zin so với nice cũng kẻ 8 lạng người nửa cân.

Mình thấy con này lên đẹp đó chứ.

#121 kill_dog, 16/4/13
    Sửa lần cuối: 16/4/13
  2. kokakevn

kokakevn Bằng A2

chết cha, HUTECH lun này :v bác lớp nào thế :D

3. ngth123

ngth123 Bằng A1

tks bác nhiu?chac tgian gom lúa lên cho con Fu Fi 2012 nay thui?nhìn phát thèm.hj
    http://i1358.photobucket.com/albums/q769/Tran_Tequila/Xe%20future/IMG_0015_zpsc33c8d3b.jpg

#123 ngth123, 16/4/13
    Sửa lần cuối: 16/4/13
  4. bantin115

bantin115 Bằng A4

CNTT 10DTHC HUTECH toàn xe độ k à...

5. vtah91

vtah91 Bằng A2

các bạn ơi, mình hỏi 1 chút. Sáng ra mình hay đạp cần khởi động (khi xe ko bật chìa) vài lần để cho nhớt lên. Trong quá trình đạp thường xuyên bị kẹt. Thí dụ như là:
    đạp lần 1 ok, đạp lần 2 kẹt, phải nhấc cần lên để đạp lại lần 3 lại được, đến lần 4 kẹt, rồi lại nhấc cần đạp lần 5 lại được, đến lần 6 cũng được, nhưng đến lần 7 lại kẹt, phải lại lần 8 mới được............. Như vậy xe làm sao vậy, có phải xe bị kẹt gì đó ko. Và còn 1 điều nữa đó là lúc đạp như thế xe phát ra tiếng như tiếng thở khò hơi , mỗi lần phát ra tiếng đó là 0,5 giây.
    Và cho hỏi là xe mình có lọc nhớt ko ý nhỉ. Xe mình sáng ra chạy ko được êm cho lắm, đi được khoảng 20 - 30km thì xe lại êm ru.

6. kill_dog

kill_dog Bằng A2

bác để cái font chữ giống mọi ng cái, tự dưng to đùng lên, xe này có lọc nhớt nhé, cơ mà chỉ là tấm lưới chỗ xả dầu thôi.
    Sáng ra máy đang lạnh, nhớt chưa lên đều thì chưa êm là đúng rồi, đi 1 lúc nó nóng lên là lại ổn.

7. superbin1995

superbin1995 Bằng A2

cho em hỏi chiếc Fu 2012 của em đang chạy với tốc 40-50km/h mà tự nhiên khựng lại cái rồi nghe cái cóc ở máy @@ là bị gì ạ :(
    lúc dừng đèn đỏ từ số 2 xuống số 1 hơi khó :(
    với lại muốn thay NSD D.I.D thì thay loại nào à :( cụ thể chút ạ :( cho cái giá luôn

8. mrbicp

mrbicp Tập Lái

Các bác tư vấn giúp e với. E muốn mua 1 con fu neo, vì dạo này công việc hay phải đi nhiều và đi cũng khá xa, hiện giờ thì e đang đi Lead nhưng đi đường dài nhiều cảm giác máy nhanh xuống thì phải . Hôm nay e hỏi thợ sửa xe gần nhà thì thấy ông ý phán đừng mua fu neo, xe này ko bền, có khi đi hơn vạn đã phải làm lại hơi. Nên mua fu 1 hoặc wave cá. Nhờ ae biker tư vấn hộ e nhé, tầm 20tr đổ xuống thì nên mua fu neo hay fu x cũ nhỉ ? Tiêu chí chính vẫn là bền bỉ, ít hỏng vặt, tiết kiệm xăng.
    Thanks các bác trước !

9. bantin115

bantin115 Bằng A4

X-Bike

10. mrbicp

mrbicp Tập Lái

Cảm ơn bác nhưng x-bike ko hợp lắm, e thích dòng fu neo hoặc fu x hoặc dream thái thôi.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...