Hayate Chia sẽ tiêu hao xăng xe hayate 125ss fi

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phonglanbk, 11/10/12.

1. phu.nguyen

phu.nguyen Tập Lái

Đơn giản là xem lại cách đo lường. Nhìn vào kim xăng mà phán là tầm b.ậ.y.
    Xe mình 54 km/l đường hỗn hợp đấy.

2. phu.nguyen

phu.nguyen Tập Lái

Đa số lần mình đi A95, nghe ae trên này bảo thế. Mà đi A95 đúng là sướng hơn thiệt.
    May êm hơn tí, có điều mắc hơn nhưng tính ra cũng ko bao nhiêu.
    Lâu lâu hết xăng, không tìm thấy xăng a95 mới đổ 92 thôi.
    Có điều, e thay nhớt mày lần 2 Castrol đấy, nhẹ máy hon nhưng kiêu to, và chỉ gần 3 tháng mà nay đi được gần 5000km rồi. Mỗi ngày đi từ Mỹ Phước , Bình Dương lên TPHCM làm , rồi chạy vể cả trăm KM, đổ 50k A95 vẫn còn. một ít.

Mà sao, dạo này nồi kiêu to quá, và cảm giác rung hơn (tê tay) không biết làm nồi đâu cho OK.

3. supercombo

supercombo Bằng A1

Xác nhận hayate ss Fi cực kỳ hao xăng. Ông đồng nghiệp đi Airblade 125 đổ 80k a95 đi được 180km, còn mình thì trung bình 35 hoặc 36km / lit xăng A95.

Up luôn cái ảnh thống kê đổ xăng, đo kiểu này chuẩn nhé.

4. duongleo79

duongleo79 Tập Lái

Vậy thì có hơn gì bản SS bxc? :)

Mình nhìn kim xăng mà phán bao giờ bác?
    Xe bác 54km/l đường hỗn hợp thì mình chỉ biết nói bác may, chạy gần bằng con AB 110 Fi luôn đấy, hoặc là sau này Suzuki nó đã khắc phục.

#374 duongleo79, 17/10/13
    Sửa lần cuối: 17/10/13
  5. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

xe mình vẫn lang thang ở 34km/l, chán nản ghê. Đang gom lúa lên ab125 cho rồi :( rất yêu hayate nhưng đã cố hết sức vẫn ăn xăng kinh khủng

6. yanbvl1994

yanbvl1994 Tập Lái

vấn đề xăng của hayate ss 125 fi

Tình hình là má em...sắp mua xe cho em...em định mua con hayate ss 125 fi...nhưng nghe nhìu người nói là hên xui...em bik là dòng suzuki này nó bền nhưng mà cái mức tiêu thụ xăng của nó ra sao..em cũng không rành lắm.....anh em nào có đi HAYATE SS 125 FI rồi....tư vấn giúp em nha...em xin cám ơn...
    Thân!!

7. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Ha BXC vs Ha SS FI hao xăng y như nhau nên mua Ha BXC còn tiền dư thì làm nồi niêu cho xe chạy ngọt là ok =))

8. zu.4u_sft

zu.4u_sft Bằng A2

1 là bxc, 2 là chơi luôn nouvo 5 sx đi bạn. SS FI có ngày ôm hận

9. supercombo

supercombo Bằng A1

Trong topic này rất nhiều người chạy Hayate Fi đều khẳng định xe này hao xăng. Xe của mình chạy đến h dc 1 năm cũng thế, trung bình 35~38 km/lit xăng. Bác xem cái bảng mình post trước sẽ rõ.

Còn ý kiến của mình: mua Hayate dc cái giá hợp lý, nhưng bạn phải chấp nhận hao xăng tương đối nhiều đấy. Hoặc bạn chọn AB Fi 125, đồng nghiệp trong cty chạy trung bình 50km/lit xăng (đường sài gòn nhé bác), nhưng giá mắc hơn, nếu quy ra xăng thì số tiền chênh lệch cho phép bạn đổ xăng 1, 2 năm :D

Hôm nay đi bảo trì, ngồi xem coi Viva Fi mới, thấy cái hao xăng của nó mà ham, 118km/lit, quảng cáo vậy thì chắc chạy trung bình cũng phải 70, 80km/lit. Ngẫm đến con Ha Fi này mà chán.

10. sinobi

sinobi Bằng A4

có 1 cách cải thiện cho SS Fi là: đepa nhanh hơn ,xăng cộ hợp lý hơn do có lực kéo tức thời (ko ỳ ỳ như zin nữa)
    - thay bi nhẹ hơn
    - thay lò xo dài hơn
    - 3 cục canh cho bố ba càng

Đây không phải bài độ xe nhé ,chỉ là cách cải thiện hiệu suất động cơ cho xăng hợp lý hơn

#380 sinobi, 16/11/13
    Sửa lần cuối: 16/11/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...