cho mình hỏi về nsd

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi doan_duc123, 4/2/19.

1. doan_duc123

doan_duc123 Tập Lái

các bác xe wave rs 100 của mình lúc đá chống đứng lên quay bánh nghe tiếng kêu cộc cộc ở nhông trước,mình tháo sên ra quay không nhông trước thì ko kêu,mình để ý cái nhông trước bắt ốc đầy đủ vẫn thấy nó có rơ nhẹ như vậy có đúng ko ạ.thank cac bac truoc

2. dior

dior Bằng A4

Nhông lúc nào cũng phải có độ rơ. Đừng rơ quá dễ hư cốt nhông. Còn nsd kiu cọc cọc nhiều thì tốt nhất nên thay bộ khác, bộ nsd đó k ôm với nhau, còn kiu nhỏ bt thì k có gì đâu

3. doan_duc123

doan_duc123 Tập Lái

nsd đó lúc mới mua thì nó kêu nhỏ,nhưng chạy 1 thời gian thì nó kêu lớn hơn,bây giờ lên ga chạy thì binh thường nhưng đạp mo là nó kêu rộp rộp nghe sót cả xe,ko bit xử lý ntn,snd vẫn còn mới chưa mòn nhiều hixhixx

4. dior

dior Bằng A4

Mới thì mới chứ, cũng có loại nhông dĩa với sên nó k ôm đều với nhau, chạy vài hôm nó kiu chứ gì. Còn loại sên xài nó giãn thân sên ngang 2 bên còn ớn hơn. Bạn tăng sên cho căng đều rồi bôi mỡ bò xem đỡ k, k hết thì nên mua bộ mới cho khoẻ

5. doan_duc123

doan_duc123 Tập Lái

thank bác,bác nói em cũng hiểu dc phan nào về nsd,nhưng em thay bộ này lần thứ 3 rồi,2 bộ trước em xài cũng bị tình trang như vậy lúc đầu êm lúc sau kêu tại nó bị hoài như vậy nên em mới để ý ,chả nhẽ em xui tới mức mua nhầm cả 3 bộ nsd ko ôm đều với nhau.uhm em tra dầu thì nó kêu nhỏ lại nhưng dc vai ngay dầu khô thì vẫn kêu binh thường

6. dior

dior Bằng A4

Vậy thì cũng hên xui cả thôi. Đồ thật cũng có, giả nhãn hiệu cũng đầy ra, giá cả đồ thật với đồ giả chênh lệch khá nhiều, nhiều khi muốn lời nhiều mà bán rẻ cũng bó tay, tăng lên rồi vô mỡ bò k hết thì nên đổi loại cho khoẻ. Khi nào kiu to mới cần chứ nó kiu xè xè tí thì cũng k cần đâu. Rs nó xài gắp dài nên nó cạ gắp k chừng

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...