Luật giao thông Có ít kinh nghiệm về tốc độ trên quốc lộ 20 đi Đà Lạt cho mấy bác hay off

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi thinh19911, 19/5/12.

1. TuanGP17

TuanGP17 Bằng A4

kinh nghiệm bổ ích, lưu lại, rình camry thay vì rình áo vàng :))

2. tangchoemyeu

tangchoemyeu Bằng A4

Lên đây học hỏi anh em, cuối tháng 7 này đóng xe về ĐL rồi, mà lần đầu tiên đóng xe máy đi xa nữa chứ, ngày trước thì cứ 1 tháng đi về một lần mà toàn đi xe tải lớn hay Thành Bưởi thôi.

3. anhtuanvn169

anhtuanvn169 Bằng A4

CA Đồng Nai mới dữ chứ CA Lâm Đồng que mình cũng hiền thôi , hiếm bắt tốc độ lắm, chủ yếu bắt xe đò , xe tải và bắt lấn tuyến đó mọi người :D

4. Thiên Ân

Thiên Ân Bằng A1

Ừ đi tới địa phận lâm đồng là nhẹ nhàng rồi, rất ít khi thấy c.a, mà c.a lâm đồng nếu có thường đứng ở khoảng khúc nào bạn nhỉ?:D

5. thinh19911

thinh19911 Bằng A1

Mình nói sẽ cập nhật hình ảnh chiếc xe đó mà chưa được nữa,bữa giờ ở Tp học cũng ít về quê. Sẽ cập nhật cho các bạn trong time sớm nhất.

Tiện thể mình cũng khuyên các bạn khi bị CA ngay Phú túc hay Gia Kiệm thổi cũng đừng bỏ chạy nhé,tụi nó ghét lắm.với lại CA khúc đó cũng được trang bị 1 chiếc Steed 400 đó các bro,đừng bỏ chạy nhé.cứ bình tĩnh dừng lại theo hiệu lệnh rồi từ từ xin xỏ cũng đc

6. ledung2355

ledung2355 Tập Lái

Các đoạn bắn tốc độ đây : từ huyện tân phú ---> sài gòn
    1.khu vực km 127 thường bắn 1 chiều đi ĐLat, khúc này thì bắn vừa qua ngay cây xăng mấy chục mét.hướng đi ĐLat
    2.khu vực dốc 23 của Tphu lun bắn 2 chiều ,để ý bên tay trái có cây xăng là giảm xuống 40 cây chuối liền ,nó bắn ngay khúc dưới dốc đợi lên tới giữa dốc bắt --->hết chạy
    _Chiều về vừa qua rừng giá tỵ gặp ngay bảng báo khu vực T.Trấn giảm 40km ngay,nó núp ngay đống củi lấy thùng mouse trắng che lại ko để ý dính liền mà ko có cửa quay đầu bỏ chạy đâu nha.Nó đứng cách đó có 150m àh,quay đầu là thằng bắn thấy báo bộ đàm nó lên bồ câu quần khu vực đó bắt đc mới thôi
    3.khu vực dốc 12 của thị trấn Đ.Quán thường bắn 2 chiều khúc cái cua đuờng trơn về more thả dốc là hết xảy hay xảy ra tai nạn nên bắn hoài
    _hướng đi sg để ý có chiếc xe màu đen đời cũ nào ko đậu sát quán cafe là nó đó
    _từ sg về để ý trong mấy quán nước có ai ngồi kế cái máy xay nước mía mặc đồ kiểu bảo vệ dân phố là 100%
    4.khu Phú Túc -Phú Cường bắn 2 chiều ,ở khúc này bắn ngay lúc đang đổ dốc thường núp lùm trong quán cafe
    _đi lên SG để ý chạy qua trường THPT Điểu Cải giảm tốc là vừa
    _về ĐL để ý chuẩn bị xuống dốc bên trái có cây xăng cũng giảm là vừa
    5.khu Dốc Mơ-Gia Kiệm chỉ bắn chiều từ SG về ,núp trong chiếc xe màu đen 4 chỗ đậu sát lề đường để ý kỹ mới thấy.Ngay sát cây xăng bên phải anh em thấy đường vắng lại thấy bảng chuẩn bị hết thị trấn ỷ y nên dính rất nhiều
    6.Trảng Bom thấy chỉ bắn chiều về SG để ý bên phải có quán Vinh bún bò huế đạp thắng là vừa, máy đặt ngay quán cafe 179
    Đây là kinh nghiệm cá nhân của mình sau hơn 2 năm bị dính biên bản tốc độ đầu tiên,total 2 biên bản 250+250=500k quá chua lun.Sau đây là mức phạt mà mình bị xử lý & nghe lại đc
    _trên 10% tức là 45km/h trở lên sẽ đc mời vào phạt 150k
    _trên 20% từ 49km/h 250k
    _trên 30% chưa bị nên ko biết nhưng nghe đâu là 450k
    ......................................................................
    Tạm giữ bằng lái 10 ngày tới CSGT đưa biên bản nhận giấy đi Kho Bạc đóng xong quay lại lấy giấy về.
    Tuyệt đối khi bị dính tốc độ ko nên bỏ chạy vì mấy CSGT ko bao giờ bỏ qua cho chạy đâu,lúc nào cũng có anh đội trưởng or đội phó ở đó nên lính ko dám làm biếng bắt mà bỏ qua đâu
    Xe moto bồ câu lúc nào cũng đậu sẵn ngay đó & thường xuyên mở máy nên bỏ ý định thoát đc đi,ở mấy chỗ kia đi xe 250cc riêng anh Trảng Bom là 400cc ,còn chiếc 750cc chuyên bắt tải ở trạm cân Dầu Giây nữa
    Lưu ý ko đc đưa tiền để xin bỏ qua nếu ko muốn nhận cái biên bản Hối lộ người thi hành công vụ phạt nhẹ nhất cũng cả 1 chai rưỡi đó.Có gì năn nỉ thằng lập biên bản xin phạt tại chỗ cũng nhiêu đó tiền mà đỡ mất công đi lấy Bằng lái,xin nó mà ko đc thì chuyển qua xin ông nào mà cấp bậc lớn nhất ở đó thường là đại úy hay thiếu tá trung tá gì đó

===== Bổ sung vào lúc 06:21 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 06:03 =====

Àh thêm cái lưu ý cho anh em là về đêm nó vẫn bắn ở các khu vực trên nhe,nhưng do ban đêm ánh sáng ko đc đảm bảo với xe máy biết bị bắn núp tối ko bắt đc nên chủ yếu bắn oto thôi.Nghe nói là 2,3h sáng vẫn bắn oto còn xe máy thường tới 10,11h đêm là nghỉ
    Dốc 123km Tân phú đi ngang 12h10 trưa còn ngồi bắn đấy
    Sáng bắn từ lúc khoảng 7h30 trở đi
    Thêm cái về mấy con dog CSCĐ Thống Nhất chuyên đứng gần Dầu Giây me bắt kiếng xe, xe kiếng zin ko sao chứ kiếng kiểu là tấp vào 90k đưa ngay ko biên bản gì hết.Mẹ nó chứ cãi CSGT bắt vô hoài mà ko phạt mày lấy gì phạt đc tao,CĐ nó nói Luật nó thế,*** chịu thua lun chứ sao vì mình biết luật mà
    Góp ý nhỏ cho anh em là gặp mấy con dog toàn là CSCĐ đứng ko thổi vào thì cứ biết là bị dính kiếng xe rồi nhé,ngó lơ đua với nó lun vì xe nó đi là Su Viva 110cc ko đua lại ai đâu,xe nó tội tới nỗi phải đạp mới nổ với ko có chìa khóa nên ăn dày chắc tính mua xe đây.Đua với nó ko sợ chỉ sợ nó gọi bộ đàm cho GT chặn lại là thấy mẹ thôi,anh em nào thik cảm giác mạnh cứ thử nhe

===== Bổ sung vào lúc 06:33 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 06:21 =====

7. 49M9-5677

49M9-5677 Bằng A4

Hì!
    Mình ở Di Linh. 3 năm ở SG. Đi đi về về DL bằng xe máy. Có chút kinh nghiệm chia sẻ cho ae có đi thì cận thận.
    Như các ae đã nói ở trên là khá đầy đủ rồi. Mình chỉ bổ xung thêm:
    1. Hết địa phận ĐN, tới Đa Huoai.
    - Chiều SG-ĐL bắn tộc đọ ngay lúc vào đường nhựa trắng. Nên các bác qua cua có mấy cái miếu nhỏ là giảm tốc.......
    - Chiều ĐL-SG thì bắt đầu vào đia phận thị trấn, có cái bảng là giảm tốc độ. mấy chú hay ngồi ở quán cafe bên kia đường bắn qua. ngay cái cua(bắt đầu xổ đôc) lên khúc đường bằng là túm......
    Qua khỏi đó lên tới Damri thì tha hồ vặn ga. Chủ yếu là giám chạy không thôi...(đường ổ voi nhiều vô kể). Bữa chở vợ xuống SG xụp ổ voi rớt cái đèn X1, bể lun đuôi rùa :)
    2. Tới Bảo Lộc.
    - Chiều SG-ĐL có 3 chỗ:
    + Ngay nghĩa trang....
    + Wa khỏi nghĩa trang là đi dưới 40km/h thôi. Khi lên hết dốc, qua đèn xanh đèn đỏ là ok. Chỗ này bắn chưa bít mấy chú núp ở đâu. Chỉ biết là lên tới đèn là mấy chú hỏi thăm.
    + Chỗ thứ hai là... qua khỏi đèn đỏ chừng chưa tới 1km cũng có nhưng rất ít.
    + Chỗ thứ ba là qua khỏi bến xe Thành Bưởi, Ngã ba quẻo Hàm Thuân. Cái dốc đó chủ quan âm côn là tiêu. Mấy chú hay ngồi ở mấy quán nước bên đường. đến Bến xe Bảo Lộc là bắt.
    - Chiều ĐL-SG thì khúc Trường Cao đẳng KT-CN đến hết nghĩa trang. Mấy chú hay nhảy lung tung. Hai chỗ bắt là bến xe Phương Trang và ngay bãi đất trống ở nghĩa trang.
    Đến TP.Bảo Lộc cứ đi từ từ ngắm mấy e....xinh xinh là không bị bắt. Mà đừng mãi nhìn rồi vượt đèn đỏ là tiêu đó :))
    3. Tới Lộc An.
    - Chiều SG-ĐL thì vừa gần tới biển hạn chế tốc độ thì giảm tốc độ 40km/h thôi. Mấy chú me sau tấm biển vài chục mét ak. Qua khỏi đó thì cứ tốc độ 50km/h mà đi. Ra khỏi Lọc An thì bắn thẳng lên Di Linh.
    - Chiều ĐL-SG thì qua khỏi biển hạn chế tốc độ đi chừng 500m, đến cái cua. giảm tốc độ. Để ý bên đường có cái biển hiệu "Thùy Dung" (tấm biển nhỏ nhỏ xinh xinh). Sau đó có anh chàng ngồi uống cafe, có cái túi nhỏ nhỏ màu đen....... Bắn xong lên trên có mấy chú đứng chờ......
    4. Chỗ Hòa Ninh. (C.A Di Linh làm, không thường xuyên)
    - Chỉ có chiều xuống SG. Đi qua chợ Hòa Ninh(....giống chợ Bến Thành...^^) tới đồi trà đẹp đẹp mấy chú núp lùm bắn không hay biết đi đc một đoạn là bị túm.
    5. Địa phận nhà mình nek. Đến Di Linh....
    - Cứ 50km/h mà vào. Đừng nhanh quá cận thận "thiêu thân" :)). Chỉ khi qua khỏi cái đèn xanh đèn đỏ thứ 3 thì để ý có cây xăng bên phải(cây xăng nhỏ thôi) từ đó giảm tốc là vừa. Thường thì có một chú ngồi uống cafe sau gốc cây bự bên đường. Qua khỏi Thắng lợi 5 là có mấy chú đón sẵn. Qua khỏi đó là vô tư lên đến Đức Trong.
    - Chiều xuống thì ae chú ý khi gần hết thị trấn Di Linh, có cái quán cafe có cây si to. Mấy chú cũng hay ngồi ở đó, bắn xong ra khỏi địa phận thị trấn mới bắt.
    Còn lên trên Đức Trọng thi minh đi thi nhớ thôi. Tại cũng ít đi. Chỉ nhớ là vào TT.Liên Nghĩa có hai chỗ bắn chiều lên.
    Chúc các ae có chuyến đi tốt đẹp. :))

#27 49M9-5677, 11/7/12
    Sửa lần cuối: 27/4/13
  8. Rinnguyen09

Rinnguyen09 Tập Lái

Mình cũng mới bị hôm kia,đưa 500k ko chiệu,đưa 1 triệu mới cho đi.khốn nạn.sống ko có tâm.

9. Rinnguyen09

Rinnguyen09 Tập Lái

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...