Có nên làm lại bố nồi cho xe AB 2018

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Duygfdf, 22/5/18.

1. Duygfdf

Duygfdf Tập Lái

Chào các bạn!
    Số là mình vừa mua một chiếc AB 2018, nhưng theo cảm nhận của mình khi chạy có cảm giác bị gềnh nhất là khi chạy <50km/h , máy không êm.

Có bạn nói với mình nên đi làm lại bố nồi cũng như tra mỡ chịu nhiệt cho nồi, mình đang dùng nhớt hãng chưa đổi nhớt tốt hơn.

Nhờ các bạn có kinh nghiệm cho mình 1 lời khuyên để máy chạy êm hơn.

Chân thành cảm ơn.

2. pjmkute

pjmkute Tập Lái

Xe bạn chạy bao nhiêu km rồi, nếu trên 1k rồi thì dùng nhớt ngoài cho êm. Xe mới đừng làm bố nồi gì cả, có phải xe bạn bị gằn rần rần từng đợt trong khoảng 30-50km/h ko ? Bạn mua bộ cao su trượt nồi trước (hàng PCX thái) khoảng 60k-80k tuỳ nơi bán, ra tiệm bảo họ vệ sinh nồi rồi thay vào (mình thay rồi thấy khít hơn nhiều), mình còn thay cả lò xo 3 càng nữa. Thấy xe không còn gằn từng đợt, tiếng rít như dế kêu cũng ko còn. Xe mình ab2018 kỉ niệm 10 năm.

3. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

Gằng từng đợt là do ép dây cuaroa không đều nên bị,còn bản chất xe ab nó dư máy,không nhẹ xe. Nếu gằng dây,hoặc dây cũ kêu rít rít dùng sáp nến bôi trơn toàn bộ(luôn cả 2 bên mép dây cuaroa) là hết.
    Còn thay lò so nồi ,kim phun vẫn 0 ổn. Chờ cao nhân nào thay thử bộ lap @ vào thử xem sao.

4. Yukio™

Yukio™ Tập Lái

Xe mình mới mua chạy 400km cũng bị như vậy, gằn xe, ga không mượt và nồi kêu như dế, chán bọn honda quá

5. Duygfdf

Duygfdf Tập Lái

Xe mình cũng bản kỷ niệm 10 năm đây, bạn có ở sài gòn không mình cafe cho vui, sdt mình không. 1659 122 316 bạn add zalo mình nha, vậy là phải thay cả lò xo PCX hã bsn5

6. Duy Phát

Duy Phát Tập Lái

Do công suất cực đại ở vòng tour 8500v/p bạn đi lead 2018 đã giảm được hiện tượng này (máy giống nhau nha) AB2018 là máy Lead 2015

7. Duygfdf

Duygfdf Tập Lái

Thế là không có cách khắc phục sao bác, điều này thật vô lý vì chạy AB 2011 không bị

8. kupid

kupid Bằng A4

vấn đề này do cái lò xo 3 càng bung chưa giãn thôi, nếu muốn vặn nhẹ là đi thì vệ sinh nồi thay lò xo ba càng nhẹ, rà mặt 3 càng là hết

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...