Hayate Cứu Hayate SS FI ....!!!

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi shungry123, 14/2/14.

1. shungry123

shungry123 Tập Lái

Tình hình là em đang rất điên đầu vì chiếc xe em . Qua tết e để dành tiền cả năm qua tính mua chiếc xe , e chọn Hayate SS FI . Em nghĩ là FI sẽ ít tốn xăng , và với cái suy nghĩ đó cũng làm e điêu đứng mấy ngày nay , em nó 30km/L , em đổ đầy bình đi được 120km e muốn khóc ròng lun :128:pro nào có cách ỏ bí kíp nào giúp em cái chứ không e bán xe sớm quá :144:

2. supercombo

supercombo Bằng A1

Con này đi trung bình khoảng 35~40 km / lít xăng, một số bro trên biker đi dc tầm 43~45 km / lít luôn, riêng mình thì 35 km đường thành phố, mình hay chở 2 đi lượn lờ đi chơi tà tà, còn ra đường trường tốc độ ổn định 50~60 km / h thì mình hết khoảng 40~43 km / lít xăng. Xe của bạn mới mua chắc đang ro da thì tốn xăng hơn, đi được khoảng 2 ngàn km thì xăng cộ ổn định & tiết kiệm hơn.

PS: mình chạy SS Fi được hơn 1 năm rồi.

3. giolangthang

giolangthang Bằng A2

Đang roda nó vậy đó bạn, chạy thời gian thay bi tam giác dr.pulley mở bugi ra thấy đen thui do bị dư xăng chùi sạch sẽ cầm cái cờ lê gõ nhẹ rồi lấy thước đo khoảng cách của cực bugi khoảng 6 mm là ok. Tháo hết dàn nhựa ra sẽ thấy dàn ống hơi đi ẩn sau dàn nhựa tháo ống ra xịt hơi cho nó sạch rồi gắn vào lại.
    Thay cái vỏ sau không ruột ( mình đang xài của yokohama + van cau su = 390k ) chạy rất là êm và đầm xe, nên thay nhớt của vistra vì theo cảm nhận khi mình xài nhớt này chạy rất êm và vọt máy không bị ì xe. Đi xa xe máy rất mát không nóng như những nhớt khác.
    Những cái trên đây giúp bạn có thể chạy tương đương 40 km / l , tùy theo cách bảo dưỡng xe của bạn, nhớ thường xuyên thay lọc gió và lọc nhớt.

4. o0okool125

o0okool125 Bằng A2

vậy là bạn xui rồi , con hazate ss fi của mình chạy đường trường tống 2 đổ 50k chạy 100km vô tư . chạy kéo từ 40 tới 75 lun nha
    mình mua bản mới tem kì lân đen - đỏ.

#4 o0okool125, 14/4/14
    Sửa lần cuối: 14/4/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...