Cảnh giác Đai lý yamaha Đông Nam lạm dụng phiếu bảo trì dể lấy tiền khách hàng

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi tuanlx4131, 27/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tuanlx4131

tuanlx4131 Tập Lái

chuyện là như vầy cách đây mấy hôm xe mình bị hư,cái cổ xe bị nặng tay lái nên mình đem xe ra dại lý yamaha Đông Nam 192 trần quang khải,ở gần nhà mình bảo trì ,sau khi đem xe ra kiểm tra nhân viên và chủ quản cửa hàng nói sổ của mình chưa tới ngày bảo trì , và bắt mình phải trả phí tiền sữa xe , chuyện nhỏ vầy mình ko nên kể nhưng ngày hôm nay 27/06/2009 mình lại một lần nữa đem xe tới bảo trì mình dưa sổ bảo trì hơi bị rách chút thế là tại đây dược mấy anh kỹ thuật cũng như người đại diện trả lời sổ rách thì ko sài nữa bỏ đi ( dù mình mới vừa đem đi bảo trì ở ya cach mạng tháng 8 được ) và bắt mình trả phí sửa xe ??? và đây là những lý do mà cửa hàng đưa ra

( lý do phải đợi tới tháng mới được bảo trì , thì sổ mới được xé phiếu bảo trì nếu chưa tới tháng thì phải trả phí )

Trong khi tại các đại lý khác dù tới ngày hay chưa cũng vẫn bảo trì , thì tại của hàng Đông Nam nói rằng, Cho dù xe có bị hư đi chăng nữa chưa tới ngày bảo trì xe dúng ngày tháng thì phải tính phí sữa xe,phải chăng của hàng Đông Nam 192 Trần quang Khải muốn lợi dụng những điều lệ này mà tha hồ bóp cổ khánh hàng mỗi khi khách hàng đem xe đến bảo trì mà chưa đúng ngày bảo trì , lợi dụng chỗ khó đó mà làm tiền khách hàng thu lợi nhuận bất chính

Hôm nay mình thông báo cho anh em nào mua xe hay muốn đến đại lý Đông Nam 192 trần quang khải thì eeee xem chừng một nơi muốn lợi dụng uy tín yamaha, mà tính phí bảo trì xe,một cách dã man,khách hàng nào muốn tới đây bảo trì cẩn thận,coi chừng bị như mình nha ko chỉ riêng mình,mà có nhiều người chứng kiến có một anh làm leader của trung tâm ya đã chứng kiến . Anh ta cũng bức xúc giống mình , một nơi làm ăn như vậy thật không xứng làm đại diện cho hãng ya mong anh em up phụ mình nên hay không nên đến cửa hàng Đông Nam 192 trần quang khải F tân định Q1 để bảo trì tốt nhất xuống trung tâm ya cách mạng tháng 8 kế bên nhà sách Nguyễn Văn Cừ II là ya thuow o trần Quốc Dung .Nguyễn văn trỗi III ya ở đường Thành Thái ,3/2 IV ở Hoà Bình Q Tân Phú nha

2. ct1987

ct1987 Tập Lái

Mình cũng bảo trì ở Động Nam (192 Trần Quang Khải ) nè ! Đúng là ở đó chưa đến ngày bảo trì thì ko dc bảo trì, nó tính từng ngày luôn .Mình cải sao được khi mà qui định cứ mỗi 3 tháng mới được bảo dưỡng miễn phí 1 lần ... Trong những đại lí 3S của Yamaha trong khu vực nội thành mà mình đã đi thì Yamaha Đông Nam có cung cách phục vụ đở hơn, nếu như k muốn nói là tốt so với những đại lí khác ... Chỉ thua Town về tính chuyên nghiệp trong khâu phục vụ 1 tí ... Nói chung hiện giờ mình đã chuyển hẳn ra Town rồi, chỉ có vài thứ lặt vặt là ra đại lí thôi !!

3. sirius_ga

sirius_ga Bằng A4

town ở đâu vậy anh?

4. Hannibal King

Hannibal King Bằng A1

SG có mỗi cái bên trương quốc dung là town chứ đâu nữa.

Mình cũng hay ra đây sửa chữa lặt vặt. cuốn sổ bảo dưỡng vứt mất từ khi mới mua xe rồi nên cũng chả để ý lắm vấn đề này :))

5. ncbc

ncbc Bằng A2

còn một cái ở CMT8 nữa nha bro :):)

6. hoangthanh

hoangthanh Bằng A2

Tiện đây các bác cho hỏi: Mình có phiếu Bảo dưỡng toàn phần của Yamaha. Mình đem đi Bảo dưỡng lần 1 ở cửa hàng 3S nơi mình mua xe. Họ nói Bảo dưỡng hết 180k + 50 tiền thay dầu. Phiếu này chỉ hỗ trợ được 75k cho một lần Bảo dưỡng toàn phần thôi. Vậy mình phải trả 155k. Vậy có đúng không nhỉ??? :D
    Thanks.

7. thefastest

thefastest Bằng A4

mình ko wan tâm về vấn đề này cho lắm vì xe cũng đả hết bảo hành từ lâu, phí bảo hành cũng khoảng 40k, ngoài ra thay thế gì phải trả tiền thêm, với lại mình làm ở đây cũng tương đối nhiều, kĩ thuật viên nắm chuyên môn cũng tương đối vững và cũng khá nhiệt tình. Mình cảm thấy chả có gì đáng phàn nàn, còn về việc 3 tháng bảo trì miễn phí 1 lần thì tất nhiên al2 phải đúng thời gian, chứ chẳng lẽ hwa bạn vừa tới hnay đã đến bảo trì, đúng ko? cái đó là nguyên tắc, nếu ngoài nguyên tắc là do ý bạn yêu cầu mà để dc bảo trì thì lấy phí là tất nhiên (có ai đi khám sức khoẻ ngoài giờ hành chánh mà ko tốn xu nào ko?). Mình ko đứng về bên nào hết, đúng thì nói thôi

8. anex

anex Bằng A4

o fai đâu mấy pa1c!!! ờ đầu hì nó củg tính từg ngày như thế cả!!! hum bửa lên ya thành thái củg cải với mấy thằg ở đó um sùm!!! tại vì các pa1c làm mà xé phíu bh thì nó sẽ đc fat luơg theo fiu đó!!! dạo trc e bị xé cả 3 phíu chỉ trog vòg có 4 thág!!! :| khi đó xé nhìu thì chấm côg nhìu mặc dù làm ít lặt vặt như tăg sên thay nhớt!!! bi h chắc hãg mới có qui định đ1o để tránh tụi thợ nó xé phíu lug tug đó!!!

9. Hannibal King

Hannibal King Bằng A1

từ hồi mua xe đến giờ mình xài đúng 1 phiếu đầu tiên, còn lại vẫn mới :))

10. LoNgDoLLaRs

LoNgDoLLaRs Bằng A4

Lúc trứơc chưa biết gì cũng vô hãng,xé đựơc 2 vé thì ra ngòai làm luôn,trái ga hư trong thời hạn còn bh cũng làm biếng đem ra khiếu nại nhưng may là ở ngoài làm đựơc!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...