SYM khác Đánh giá chất lượng xe máy Angela SYM

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi angela, 17/2/11.

1. angela

angela Tập Lái

Hi cả nhà...

Thực tình là em tính mua con xe này, nhưng không biết chất lượng nó ra sao, máy móc đi thế nào. Lục tung cả thằng google, nhưng toàn là việc mấy bác phê bình - chê hình dáng em nó, chứ chưa có bác nào chạy qua rồi report cho biết.

Em là em thích dáng nó, hơi ngộ. Nhưng sợ nó giống xe của mấy thằng China thì phí cả tiền (chạy được mấy tháng, xe gầm, rung lắc khi đi > 50 km). Em có thể mua Future hay Jumpiter 2011, nhưng ghét mấy thằng đại lý làm giá lắm. Các hãng Honda, Suzuki hay Yamaha thì tốt, nhưng nhìn chung thì xe máy chạy khoảng 4 năm là muốn đổi rồi. Cứ tính ra tiền khấu hao thì dù chạy xe số nào, miễn sau 4 năm mà chưa hư thì chi phí đều như nhau cả. Em nói cái này không sai.

Vậy anh em nào ĐÃ chạy qua con xe này, cho em biết ý kiến đánh giá và cảm nhận về nó nhé. Thanks. :-"

n0ria thích nội dung này.
  2. nguoianhem

nguoianhem Bằng A2

con này thì nhìn đẹp mà? phần ốp ben hong có vẻ giống voi SH nhưng không biết giá sao thôi?
    còn về chất lượng thì oki mà?

3. sym.shark

sym.shark Tập Lái

dù nhiều người ta hay chê dáng Angela xấu nhưng riêng mình thì cho rằng Angela có dáng khá lạ mắt, đảm bảo ko giống một mẫu xe nào khác. Theo mình Angela bị chê chẳng qua vì cái thành kiến về SYM mà thôi. Một người chê SYM thì 10 người cùng adua chê theo. Nếu bạn muốn mua thì cứ nhào vô đi ko sợ đâu, Angela chất lượng chắc cũng như Angel EZ và Elegant, chắc chắn là ko tệ

4. careca

careca Tập Lái

Những ý kiến của bạn về lựa chọn xe máy là chính xác... kg cần kén chọn mua cái xe máy để chạy hơn 10 năm... chất lượng xài tốt dưới 10 năm, tiết kiệm xăng, kiểu dáng ngộ ngộ, không bị đôn giá là những tiêu chí cơ bản để chọn

Xe này mình thấy con gái đi OK

http://www.sym-angela.com

5. Future X FI

Future X FI Bằng A4

Theo SYM công bố thì mức tiêu hao nhiên liệu xe Angela này quá tốt :

6. Tringuyennouvo

Tringuyennouvo Bằng A3

:) hình như ngừng sx đợt hàng này rồi ! vẫn đang bán lai rai đợt hàng cũ !
    con gái mà vô SYM thì nó cũng vòi riết ra con atila thui ! hoặc wave rsx nhìn thể thao :) đa phần tâm l1i là vậy đấy ! gi6on1g như chiếc xe đạp màu hồng sữa nhìn như babie :) ít người mua lắm

7. angela

angela Tập Lái

Report xe SYM Angela

Bình thường, xe này ít mày râu đi, thậm chí là không có. Nên chả có ai mà report hết. Xem ra em là người đầu tiên. Hy vọng không phải là người duy nhất.

Tình hình là em mới mua con xe này cho vợ. Mình đi ké, sáng chở đi làm, tối chở về. Vì xe mới mua, nên sẽ nói sơ thôi. Vì chắc chắn là chưa có hỏng hóc gì.

1.Ưu điểm

- Cấu tạo máy rất đặc trưng của thằng SYM, không giống gì công nghệ của HONDA. Ống hơi gắn ngay đầu nồi. HONDA không có chuyện này.

- Xe đi khá nhẹ, cảm giác cầm lái chắc chắn.

- Bộ phuộc nhúng sau-trước khá tốt và êm. Qua các đoạn gồ ghề khá tốt. Có lẽ nó chỉ thua những con xe số nào từ 24tr tở lên. Vì lúc trước, em chạy Jumpiter R nên biết rõ.

- Vào số rất ngọt và êm. Đúng là dòng máy của thằng Magic lúc xưa. Em cam đoan là nó vào số nhẹ hơn hẳn cả Wave-RSX. CHÍNH XÁC 100%.

- Máy cực êm, chắc là còn mới. Nhưng so sánh với những xe số hơn tầm giá tí xíu thì nó không hề thua kém tí nào. Nếu chạy roda kỹ, bảo đảm sẽ khác biệt hơn. Ở số 4, khi chạy tốc độ ở 30-35; xe cực êm. không có cảm giác xe nổ luôn. Cái này là làm mình khá ngạc nhiên. Xe đang rô đa nên chưa chạy qua 45km/h.

- Tiếng pô quả nhót, và tiếng máy khi lên ga rất đặc trưng.

- Công tắc đèn-đề-còi rất tốt, các chi tiết dàn nhựa rất chuẩn, trau chuốt. Tìm không ra lỗi.

- Yên dài xooc, dài nhất trong các xe số trên thị trường, chắc là ưu tiên để mấy bà mẹ chở tụi nhóc đi học đây

2. Khuyết điểm

- Xe chạy phải thường xuyên trả số lùi khi giảm tốc. Mà nữ chạy xe thì cứ chuyên gia để số 4 chạy từ lúc đi cho đến lúc dừng. Vì nếu để số 4 mà lên ga, thì hơi bị rung đầu. Lý do là pô quả nhót không được cố định chắc chắn, nên gây cộng hưởng rung khi dồn xăng cho số 4 nổ, từ đó dẫn đến rung đầu xe. Điều này, ai mà đi chiếc Future thời worldcup ngày xưa, hay chiếc Wave RSX, chiếc Smash-REVO là biết. Phải công nhận là thằng YAMAHA xử lý vấn đề này ở dòng Jumpiter, serious rất tốt. Mà cũng phải, xe nó tới 26,27 triệu cơ mà. Và chắc chắn một điều. Chiếc Angela chạy đường trường là chỉ có bái Jumpiter, surious làm sư phụ. Nhưng với một chiếc xe dành cho nữ, chạy ở tốc độ 30-60 km/h. Thì nó đáp ứng đầy đủ tiêu chí, nhu cầu cho chị em.

- Xăng cộ thì lý do đang chạy rô đa, máy cần khỏe, nên tầm 40-45km/l trong thành phố. để tới 300km thì thay nhớt và canh chỉnh lại. Có lẽ sẽ lên 50-55km/l.

Theo thời gian, sẽ có bài report chi tiết hơn. Nhưng tóm lại, so với cùng loại xe Wave RS, Smash-Revo thì 1-9 vs 1-10. Vấn đề này thì cam đoan chắc chắn. Nhưng nếu so sánh nó với Serious hay taurus thì không bằng. Nhất là khoảng đường trường. Chứ còn về độ êm của máy thì em nó sẵn sàng thách đấu bất cứ anh chàng nào.

Cái lợi là chúng ta có một dòng xe mới dành cho nữ, tầm tiền thấp hơn 3-4 tr. Nhưng chất lượng không thua kém.

Nhà có thằng em, chạy xe Serious khoảng hơn 6 vạn, mua cuối năm 2007, chưa sửa máy gì hết trơn. Té vài lần, bị tung vài lần, gãy cả gác chân sau. Thì bây giờ, máy đã rệu, kêu to và hao xăng kinh khủng, y hệt xe tay ga từ 30-35km/l. Tính ra nó cày xới được 3 năm rưỡi. Giờ nhìn xe banh chành, muốn đổi xe khác. Hoặc không làm máy lại, sơn sữa tí chút là vẫn chạy ngon.

Em nói điều này ra, vì không ai chạy xe cả đời như thằng DREAMII. Mà thật ra cũng chỉ có nó là chạy khoảng 10 năm, nếu giữ và trùm mền là cũng xuống máy.

Vậy nên, Angela là option tốt cho các ông chồng mua quà tặng vợ. Hay các bạn SV nữ vi vu lướt trên đường phố. Đây là lần đầu tiên mà em thấy thằng SYM quảng cáo rầm rộ cho ANGELA trên thị trường. Có nữ tính mới khoe thế chứ... Ai chê dáng em nó ỏng ẹo thì kệ, nhưng mà vợ em thấy thích là được.

Mấy BOY chính hiệu đừng lăn tăn mua xe này cho mình nhé, Vì thiết kế của em nó là dành cho nữ. Ngày cả mặt đồng hồ còn có hoa văn nữa là

8. Realvn

Realvn Bằng A4

Rất cám ơn bạn về bài review rất hay! Angela này mình thấy đẹp mà, lúc đầu vô web nhìn còn tưởng nó là Symphony cơ, 2 con này trên web nhìn rất giống nhau

Con này nhìn ở ngoài cũng dễ thương, gọn gàng chứ k hề giống Symphony, có cảm tưởng là nhìn nó gần giống con Max nhất, chắc tại form giống, cũng nhỏ gọn. Về thiết kế bên ngoài thì chưa được đứng cạnh em nó để nhìn nhưng thấy trên web thì chi tiết quá ổn. Gác chân sau đẹp, cốp to để được cả nón bh, mặt đồng hồ thiết kế như vespa rất đẹp, thêm 2 cái hộc đồ ở phía trước quá tuyệt vời mà chẳng thấy xe số nào ở VN có được!

Còn Sirius đi đường trường sao lại ngon nhỉ, mình leo lên em nó thấy "phiêu phiêu" lắm, chạy xe rung rung chứ đâu có đầm lắm, RSX thấy có vẻ vững tay lái hơn

Xe số SYM cũng nổi tiếng bền lắm bạn cũng k phải lo, bạn gái mình mua sirius cũng 2,5 năm rồi, lúc đó chưa ra Angela chứ k thì cũng có thể mua em nó, thấy rất hợp với nữ!

9. mbc

mbc Tập Lái

Chào bạn, mình chưa đi em Angela này bao giờ nhưng đã mua và sử dụng 1 em Start được 7 năm nay rùi, từ cái thời ra bắc làm việc. Hồi đó giá Start = S.Dream VN.
    Nhìn chung đến hôm nay mình hài lòng với em nó, máy 110cc, khá khỏe, tiết kiệm xăng (45 - 50km/lit trong TP; 60km/lit ngoại ô). 3 tháng trước leo cầu Phú Mỹ em nó không muốn chạy, mà lại thấy hao nhớt (cứ 3 tháng châm thêm 150 cc nhớt máy), nghĩ rằng em nó đến tuổi về hưu rùi, đưa vào HEAD SYM định làm lại máy... cuối cùng hết chưa đến 50 000 đ vệ sinh buồn đốt + thay phốt Supap là em nó lại leo cầu Phú Mỹ ào ào. Theo lý giải của Ks của Head là do muội than làm hẹp buồn đốt => (áp suất) tỷ số nén tăng quá cao gây hiện tượng tự kích nổ không cần chờ bugi phát tia lửa điện => vệ sinh là ôki.
    Hiện tại xe chạy rất bốc. hơn tháng nay thấy nhớt bị chảy do hở roăn nắp máy nhưng chưa qua lại head để làm lại.
    Mấy năm rui mình đã thay toàn bộ bạc đạn của 2 bánh, lý do là mấy năm nay ở TP HCM lội nước nhiều quá. Đã thay dây công tơ mét 2 lần ko hiểu sao mau đứt thế!!!
    Còn giảm xóc khá mềm, hiện nay vẫn đi rất êm. Xe nặng nên đi khá đằm.
    Kiểu dáng em nó không đẹp.
    Xe này mình hay gửi có khi cả tuần tại bến xe (đi công tác) và rất yên tâm không bị thay phụ tùng..hehehe, nhưng bây giờ mấy cái yếm vỡ hết cả rùi, cái bọn giữ xe ác độc
    Đó là một số kinh nghiệm đi xe Start - SYM của mình.

Nghe nói máy start và con Angela này khá giống nhau. nên bạn có thể tin tưởng về chất lượng máy móc và độ hao xăng.
    Còn về kiểu dáng phù hợp với con gái.
    Chúc bạn chọn được 1 em xe ưng ý,,,,,,

10. vttgiang

vttgiang Bằng A2

Angela nhìn giống giống (đầu và đèn pha, mặt nạ trước) E-li-za-bet. Kiểu dáng ngộ ngộ, nhưng không xấu! Chất lượng thì tôi nghĩ cũng không tệ đâu!

Hàng của SYM thật chất cũng chả thua gì mấy anh Ya, Hon (tôi đi xe số, nói về xe số thôi nhé)_ Một phần của bền tại người!

Hì, nhắc chiếc Angela này làm tôi nghĩ đến chiếc Angle 80 của tôi. Bền, trâu, ít hao xăng

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...