Đánh giá hệ thống ie trên S , LX ?

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi nhim_lk2, 21/8/11.

1. nhim_lk2

nhim_lk2 Tập Lái

Tình hình là thấy ở các diễn đàn như muare (box xe) , otofun hầu hết chỉ chém gió chứ chưa thấy có 1 review cụ thể nào về tính năng của hệ thống mới này trên xe của Piaggio.

Hôm nay mình xin phép mở topic này để anh em cùng bàn luận. Mình đang sử dụng 1 em Li ie, theo cảm nhận của mình sau 2 tháng sử dụng thì :

Độ vọt : thua xa xe nhập , đc cái tiếng máy ngọt ngào hơn tí , nhưng cũng không bõ

Xăng : tầm 3l8 , cái này bõ hơn , nhưng cũng phải chịu mất độ vọt của xe rồi

Tính ổn định : chưa bàn tới vì xe mới chưa thấy hỏng.

Nếu so sánh với bản non ie thì mình thấy cải thiện cũng kha khá , nhưng nếu so về độ bốc của bản ie với non ie của Pi thì Fi với non FI của Honda mình thấy Pi thua kém hơi nhiều.

Rất mong anh em vào cho ý kiến về hệ thống này , đặc biệt là trên LX và S , vì nghe nói (bên otofun) máy của LX và S bền hơn máy Liberty.

Cảm ơn mọi người đã đọc bài

2. boy_sock_hang

boy_sock_hang Bằng A2

đã mua piaggio mà còn đòi tốc độ với bốc chi bác muốn vậy mua spo đi cho rùi . piaggio là thanh lịch và sang trọng thui

3. viet_5888

viet_5888 Tập Lái

ko biết xe vespa ko có phun xăng điện tử có thể gắn thêm hệ thông này được ko, nếu được ae chi giúp ở đâu lun. thanks ae đã đọc!

4. LaVaKafe

LaVaKafe Bằng A1

Hjhj! Bác cứ đùa em...:-/

5. robocopvn

robocopvn Bằng A2

được đấy bác, em có hỏi bên OTOFUN nhưng chi phí rất mắc, 20tr đấy. nên họ khuyên bán xe đi mua i.e mới thì hợp lý hơn ạ

6. hoanpiaggio.com

hoanpiaggio.com Tập Lái

nếu chú lên đc hết 15trai là ok rồi .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...