Đánh giá Đánh giá xe Suzuki Axelo sau 8000km và các cách khắc phục những lỗi có thể gặp

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi blue sea, 1/12/13.

1. buuhd

buuhd Tập Lái

Mình dùng xbike, nhớt hảng, xăng 95, hơn 20 ngàn km rồi thấy cũng ổn. sài gòn - phan thiết tốn 80k tiền xăng. đã kéo max speed được 115 km/h.

2. vinh06102vt

vinh06102vt Tập Lái

Cho mình hỏi:
    mình đi xe axelo , mình mua tháng 10-2013 và đã đi được đến giờ là 10291 km. Vừa qua khi chạy được 9000 km thì minh đi bao trì lần thứ 4 theo định kỳ bảo hành của Su. Sau đó mình chạy tiếp đến khoảng được 9900 km thì mình cứ nghe có tiếng kêu cọc cọc, tiếng kêu này rất rõ rệt nhất là khi bắt đầu vào số tăng tốc. Em đưa xe tới trung tâm Suzuki để sửa thì nhân viên ở đó bảo là chỉ là bị trùng xích thui. Họ tăng xích va thay nhớt moi cho em,( trong khi đó luc 9000 km e đã thay nhớt) . Em mang xe về chạy được đến hôm nay (10291 km) thì tiếng kêu lại xuất hiện, hiện tượng khá giông lần trước. Có một lưu ý là khi em dựng xe cho nổ máy chạy không tải thì lại ko nghe tiếng kêu này. Em thắc mắc là em vừa tăng xích đây thì làm sao mà trùng ngay lại được. Mong các bác tư vấn em phải làm sao với trường này, có bác nào đoán bệnh em nó cho em với ?

3. nhunhien89

nhunhien89 Tập Lái

Mình mới mua Axe và chạy được 2000km, tạm thời thì chưa thấy triệu chứng gì cả. Xăng 95, để đêm sáng dậy đề 1 đến 2 phát là nổ ngay ah. Mong các anh em chia sẻ kinh nghiệm đi xe, lỗi thường gặp và cách khắc phục để khi gặp còn biết đường mà sửa.

Nhân tiện có ai biết nơi nào ở Sài Gòn bán chắn bùn sau cho Axe ko (loại gì cũng được miễn là chế được cho Axe), cho mình xin địa chỉ, giá cả nữa thì càng tốt. Chứ đang mùa mưa mà xe nó bắn kinh hồn.

4. piston

piston Tập Lái

về vấn đề khó nổ, mình góp ý bạn thử cắm chìa khóa, mở công tắc, để khoảng 5ph ròi hãy đạp hay đề, xem có dễ nổ hơn ko? Xe mình (X-Bike và Axelo) cũng bị khó nổ, đã thử cách đó và đỡ cực hơn

5. lequocbao

lequocbao Tập Lái

mình chạy ex thì hiếm khi gặp trường hợp này @@ xe mình trùm mềm riết chừng nào có gái mới lấy xe ra chở đi chơi

6. Nguyen Vinh

Nguyen Vinh Bằng A2

cũng hay!!!! @@

7. oneb

oneb Tập Lái

Hay quá, giá xe nào cũng có preview như thế này thì đỡ quá!

8. tungamg

tungamg Tập Lái

Bác có chém quá không. Chưa bao giờ kéo được con này lên tới 115km/h. Cao lắm là 100. hiic... Hay tại bác độ?

9. ksxd77

ksxd77 Bằng A4

Xe m qua đêm nổ máy ngon lành, sáng đạp đạp 5-7 cái là ok. Từ ngày chuyển sang dùng nhớt Caltex Semi-Synthetic 10W30 thì thấy nổ máy còn nhạy hơn.

10. thachthuc

thachthuc Tập Lái

Không biết xbike có xài chung phụ tùng với axelo không?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...