Đề tài chia sẻ kinh nghiệm về dòng CBR 150 Fi của honda

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi eddiekiller, 8/8/13.

1. 0976600021

0976600021 Bằng A3

cho em hỏi chút là con cbr cảu em phanh sau là dê bánh và lảng,,,còn bánh trước mà đi chậm là cứ bị hơi lảng..đi nhanh thì rung tay..xe em chạy đc 1v8 rôi ạ,,đa tạ

2. Wolfspeed

Wolfspeed Bằng A2

Lốp thay 2 đời sau 1 đời trước, cứ vậy mà áp dụng. Thay chỉ cả cặp cho tốn tiền.

3. luúmile1102

luúmile1102 Tập Lái

Em cao 1m64 nặng 50kg và rất máu em CBR 150 này . Và có ý định mua thì theo các bác thì có thể mua không . Em thì rất đam mê em này rồi . Các bác cho em biết về xăng dầu của em này đi 100km thì như nào với cả những thứ cần thay trong 1 năm vào khoảng bao nhiêu . Vì xe thì có thể lo được còn những chi phí ngoài thì không biết tại em vẫn là sinh viên :D :D . mong được các bác giúp đỡ .

4. luphuchau

luphuchau Tập Lái

e mới thay nhớt castrol cho cbr nó có ảnh hưởng gì ko hả bác

5. quang_nguyen49

quang_nguyen49 Bằng A2

tay thắng zin của xe nào có thể gắn vừa cho cbr 150 vậy các bác

6. shforever

shforever Bằng A1

anh em cho mình hỏi chút về bệnh của con xe mình:
    khi depa mạnh để đi xe đi vẫn bình thường nhưng lúc để nổ tại chỗ Granty thì nghe vào giữa thân máy có tiếc cạnh cạnh cạnh gõ theo nhịp của quả pitong ( ko biết có phải lỏng quả ko )
    1 lúc sau đi từ từ ga vài cái rồi đỗ lại cho nổ granty như trên thì hiện tượng như trên hết...bệnh này của em dạo này mới thỉnh thoảng bị
    Có bác nào kinh nghiệm hay đã gặp căn bệnh này thì tư vấn giúp em với...em hoang mang quá , cảm ơn các bác ạ.!!!!

7. Gà-mê-moto

Gà-mê-moto Tập Lái

Mọi người cho mình hỏi với. Mình muốn tìm hiểu về bảo trì, bảo dưỡng xe cbr150 vì mình cũng vừa mua. Nhưng hiện tại thì bu lông ốc vít nó nằm ở đâu và mục đích làm gì thì mình mù tịt. Nên mình xin hỏi mọi người có manual của cbr 150 không? mình muốn đọc qua để biết rồi hỏi thêm về nước nôi sau. Bây giờ giả sử cần thay nước thì mình cũng chịu không biết nó nằm ở đâu để thay. Mình cảm ơn

8. bombi192

bombi192 Tập Lái

Mình cũng vừa rước 1 em 2k13 từ đầu tháng 4. có gì bạn gọi số 01239777952 để ae mình giao lưu nhé :)

#78 bombi192, 20/4/14
    Sửa lần cuối: 20/4/14
  9. bombi192

bombi192 Tập Lái

100km tầm 3lit hơn ban nhé, còn về phí bảo dương thì tuỳ vào việc chạy nhiều hay ít ^.^ Bạn cứ tính nhưng thứ cần thiết như, Nhớt, lọc gió, nước mát. Tất cả điều có ghi ở phần đầu của topic

#79 bombi192, 20/4/14
    Sửa lần cuối: 20/4/14
  10. Wolfspeed

Wolfspeed Bằng A2

Hiện giờ con của mình đang bị một bệnh khá khó chịu: xe mới nổ máy thì garanty bình thường, máy nghe đều. Nhưng khi chạy được tầm vài km và trong điều kiện đường đông, phải bóp côn ngâm ga nhiều thì khi dừng đèn đỏ thì garanty lúc này rất nghẹt. Thay vì tiếng nổ đều và nhanh như hồi đầu thì giờ lại nổ thành từng tiếng rất nặng và vòng tua cứ nhảy lên xuống khoảng 1300-1700 (bình thường thì chỉ xê dịch chừng 50 số thôi), và tiếng máy lâu lâu lại bị hụp một cái giống như là bị "rớt" trái vậy. Mặc dù đã làm vệ sinh hết tất cả: xúc béc, dỡ cả cục máy ra cạo khói, thay bố nồi luôn rồi nhưng vẫn không hết. Garanty vậy nên đi thả côn ra một tí mà ga hơi thấp là tắt máy liền, ức chế vô cùng!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...