Đề tài chia sẻ kinh nghiệm về dòng CBR 150 Fi của honda

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi eddiekiller, 8/8/13.

1. Takumi

Takumi Bằng A4

Con cbr của mình đang đi nhanh rồi giảm ga thì máy xe khực khực lúc này xe nó chạy cà giựt cà giựt! Nếu âm côn thì ko bị như vậy!! Anh em ai biết nó bị gì ko vậy?? Ah!! Bugi iridium thì thay ngk và denso cái nào tốt hơn, anh em cho mình thông số bugi luôn nha! Thanks anh em

2. eddiekiller

eddiekiller Bằng A4

Bịnh chung của cbr bác ạ nhưng bác mún khắc phục thì cũng tùy vào xe nữa

em 1m6 nặng 50kg tầm 45km/1l đối vs tỏu xa ít thắng và đi xe zin toàn tập.CHi phí bảo trì hàng tháng: 1 chai nhớt 100k + rủa xe tra nhớt sên 50k + 2 bình xăng (270k x2) thế thôi ạ

ko sao cả bác ạ cứ đúng cátrol xe số là ok

Sên cam thui bác ạ khi máy nguội nhớt đặc nên ko nghe nhớt nóng loãng hơn thì nghe xe em nghe từ lúc mua tới h bt bác ạ
    Manual thì em có 1 cuốn tiếng anh còn tiếng Việt thì ko ai có đâu bác
    bác thử vệ sinh mấy cái mắt đọc đi vs cả bướm ga nữa
    Bác kt sên coi có bị chùng ko còn bugi em đi ngk iridium cr9 190k 3 năm nay chưa chết.

3. bonbonpi

bonbonpi Tập Lái

Cho em hỏi là e cao 1m5 nặng 55kg nếu mua con cbr150 này thì hạ yên, mang giày có thể chạy được hay không ạ. Và giờ em muốn leo lên thử con xe này thì phải ra showroom nào ạ, e cũng đang ngại khoản thử xe này, mà nếu không thử thì sao bik mình có thể chạy dc

4. eddiekiller

eddiekiller Bằng A4

Đã chơi thì đừng lăn tăn vụ này em ạ cao bn ko quan trọng chủ yếu em có đủ sức để ôm con xe ko đã.Muốn chống thử thì tối t5 hàng tuần call anh dẫn ra club cafe ngồi thử chứ chạy thì anh ko dám cho mượn kaka. 01264983887:67:

5. bonbonpi

bonbonpi Tập Lái

ý e nói là chống thử chứ e cũng chưa bik chạy ^^. Mới gom được có 60t cũng còn lâu để rước e nó về ^^

6. eddiekiller

eddiekiller Bằng A4

Có nhã hứng cứ call ra càe ae nc hehe

7. Takumi

Takumi Bằng A4

Bác kt sên coi có bị chùng ko còn bugi em đi ngk iridium cr9 190k 3 năm nay chưa chết.[/QUOTE]

đã Giải quyết xong rồi bác àh!! do trước giờ mình chạy pô arrow nên ko bị dạo này hugo làm căng quá nên lắp pô zin vào và do cái pô zin cổ pô bí hơi quá nên máy xe nó róc và đang chạy ga cao giảm ga nó khực khưc,mình ra Thái Ròm bỏ ống tiêu và làm cổ 32,làm xong xe chạy phê lòi,lên ga nhẹ nhàng
    Ps: anh em đi bô zin nên mở cổ 32 và bỏ ống tiêu ngay bầu dưới bô xe nha!! bảo đảm khác biệt lúc ban đầu!

8. Takumi

Takumi Bằng A4

Xe mình thỉnh thoảng đề máy ko nổ! Phải bấm nút đề rất lâu xe mới chịu nổ! Tình trạng này thỉnh thoảng mới bị! Anh em có biết nó bị gì ko?? Ah!! Xe mới chạy 2000km ah!! Hic

9. giaovienmexe

giaovienmexe Tập Lái

cac anh cho em hoi: em cao 1m6 nag 55kg, di cbr150 co duoc khong? em cam on

10. hongphucgold

hongphucgold Tập Lái

mình ở cần thơ, cho mình hỏi em này giá mới giờ bao nhiêu, ở đâu bán ạ? có anh em nào cần lên đời muốn bán lại thì mail cho mình cũng được nha
    mail: [email protected]

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...